- +

Author Topic: เหตุที่เกิดห้อง Escape & Tribute  (Read 55046 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline กร ระยองครับ

• Global Moderator
  • โคตรบ้า
          เนื่องจากมีสมาชิกเพิ่มขึ้นทุกวันและมีการถามถึงเหตุที่ต้องมีการมาคุยกัน ใน  Escape & Tribute และน้าๆหลายๆท่านก็เคยพูดคุยกันอยุ่ใน FORDCLUB.NET ผมจึงขอโอกาศชี้แจงเล็กๆน้อยๆเพื่อให้น้าๆที่มาใหม่เข้าใจตรงกัน  และ สมาชิกท่านใดต้องการเพิ่มเติมก็ต่อกระทู้ได้เลยนะครับ

การเกิดขึ้นของห้องนี้ มิได้มีเจตนาย้ายหรือแตกแยกจากกลุ่มแต่อย่างได เพียงแต่หลังจากที่สมาชิกส่วนใหญ่คุ้นเคย รู้ใจ(บางท่านอาจเบื่อหนาย) พบปะกันเป็นประจำ น้าๆ ในเกียร์ 5 ก็อนุเคราะเปิดห้องให้มีที่พูดคุยกันในหมู่คณะ ที่ไม่เป็นทางการ  มีทั้ง สาระ ไร้สาระ นัดหมาย ช่วยเหลือ ประนาม(หยิกๆ) และไถถามสาระทุกข์สุกดิบกัน ก็เท่านั้นเอง

และเนื่องจากสมาชิกที่เข้ามาในห้องนี้มีจำนวนไม่มากและก็คุ้นเคยกันเป็นส่วนใหญ่จึงเรียกห้อง Escape & Tribute  ว่าบ้านใน(ในหมู่คณะเล็กๆ)  และ  FORDCLUB.NET ว่าบ้านนอก (นอกเหนือการควบคุมเนื่องจากมีสมาชิกมากและหากเราโพสอะไรที่กันเองเกินไปบางท่านอาจเข้าใจเจตนาเราผิดไปได้)

รูปสมาชิกบางส่วนยังลงไม่หมดครับ..อิอิต้องคนว่างงานจริงๆถึงจะทำได้ขนาดนี้

<a href="http://www.youtube.com/v/HKyfSyFp9w4" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/HKyfSyFp9w4</a>
« Last Edit: 19/11/2010 , 20:57:43 PM by กร ระยองครับ »

Offline กร ระยองครับ

• โคตรบ้า
Re: เหตุที่เกิดห้อง Escape & Tribute
« Reply #1 on: 25/10/2008 , 11:06:28 AM »

ถูกต้องแล้วครับตามที่น้า Nak และ ท่าน Mod (กร ยองๆ) แจ้งมาครับ มิได้เป็นการแบ่งแยกหรือย้ายบ้านแต่อย่างใด บางครั้งสังคมหมู่มากต่างคนต่างมา ต่างคนต่างความคิด ต่างจิตต่างใจ การที่เราจะทำอะไรให้ถูกใจทุกคน ย่อมเป็นไปไม่ได้ ดังนั้นเราจึงรวมกันเป็นการเอาไว้คุยกันได้แบบสบายๆ ไม่ต้องเกร็งมากกลัวคนอื่นจะมาว่าเรา (แต่ก็อยู่ในขอบเขตครับ) ซึ่งไม่ได้เป็นการแยกย้ายอะไรครับ ซึ่งน้าๆที่ดูแลบ้าน Gear 5 Club หลายๆท่าน ท่านใจดีเห็นว่าเรามีความชอบที่คล้ายๆกัน ท่านจึงช่วยดำเนินการจัดสถานที่ให้เอาไว้พูดคุยกัน ขอย้ำนะครับเราไม่ได้แยกตัวอะไร ยังคอยช่วยเหลือบ้านนอกอยู่ตลอดเท่าที่เราพอจะมีความรู้อยู่บ้าง ขอย้ำอีกครั้งเรามิได้ปิดกั้นบุคคลอื่นที่จะเข้ามาร่วมพูดคุย ยินดีต้อนรับเพื่อนใหม่เสมอ แต่คนที่จะตัดสินใจได้ว่าท่านจะเป็นเพื่อนเราได้หรือไม่นั้น ไม่ใช่พวกเราครับ แต่เป็นตัวท่านเองว่าท่านชื่นชอบในการคบค้าสมาคมกันแบบนี้หรือไม่ ถ้าท่านรับได้ ท่านก็จะเป็นคนตัดสินใจเองครับ ว่าจะร่วมสนุกสนานไปกับพวกเราหรือไม่ เพราะว่าของแบบนี้เราไม่สามารถบังคับจิตใจใครได้ครับ และเราก็หวังว่าท่านที่มีความชอบ(ความลำบาก)อย่างเราๆ จะเข้ามาร่วมเป็นเพื่อนกันมากๆนะครับ บางครั้งการที่เรารู้จักกันทางตัวหนังสืออย่างเดียว หลายๆท่านอาจจะตัดสินคนๆนั้นไปแล้วก็ได้ว่าเขาเป็นคนแบบนั้น แบบนี้ แต่ถ้าเราได้มาพบปะพูดคุยกัน หรือได้มีกิจกรรมร่วมกัน ท่านที่เคยคิดว่าคนนั้นเป็นแบบนี้ คนนี้เป็นแบบนั้น ท่านอาจจะคิดผิดก็เป็นไปได้ครับ หรือท่านอาจจะคิดถูกก็ได้แล้วแต่จะคิดครับ

ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านครับ วันนี้พูดมากไปหน่อย ต้องขอโทษสมาชิกทุกท่านด้วยครับ 

โดย  ไก่ การาจ วัชระพล

Offline Nak

• โคตรบ้า
Re: เหตุที่เกิดห้อง Escape & Tribute
« Reply #2 on: 25/10/2008 , 11:07:34 AM »
ผมไม่ยอมนะท่านกร ไม่มีรูปผม >:(
คิดดี พูดดี ทำดี  มิตรภาพ มีให้เสมอ

Offline เสือเดี่ยวบ้านดอน

• บ้า..เกินพิกัด
  • **
« Reply #3 on: 25/10/2008 , 11:19:04 AM »
กระจ่างจริงๆ ครับ น้ากร...เห็นด้วยครับ ยอดเยี่ยนม ยอดเยี่ยม...

Offline kai_tu

• โคตรบ้า
« Reply #4 on: 25/10/2008 , 11:40:05 AM »
แหมเข้ามาดูรู ไม่ทัน :D :D
ความสุข กับ ความสำราญ เหมือนกันมั้ย

Offline หัวหน้า 051

• บ้า..500
« Reply #5 on: 25/10/2008 , 12:41:54 PM »
ใช่ครับน้ากร ต้องเจอกัน คุยกันก่อน แล้วค่อยตัดสินใจว่าคนๆนั้นเป็นอย่างไร ดูน้าเบียร์เจอกันที่แรกคิดว่าผมเป็นตุ๊ด พอเจอกันหลายครั้งจีงแน่ใจว่าเป็น....ผู้ชายหน้าตาดี อิอิ แล้วเจอกันบ่ายๆนี้ครับ :-*
คิดถึงกันซักนิดและรักกันวันละหน่อย ไม่งั้นอาจจะเสียดายหรือเสียใจ หากไม่ได้มอบความดีให้แก่กัน

Offline Nak

• โคตรบ้า
« Reply #6 on: 25/10/2008 , 13:14:22 PM »
แซวนิดเดียว เอารูปออกเลย :D
คิดดี พูดดี ทำดี  มิตรภาพ มีให้เสมอ

Offline บางปลา 011

• Administrator
  • 000000000
« Reply #7 on: 25/10/2008 , 21:16:40 PM »
 8) 8) 8) :D :D :D :D :D :D 8) 8) 8)

Offline BeeR

• **
    • BeeR - Photo Gallery
« Reply #8 on: 26/10/2008 , 19:19:00 PM »
ใช่ครับน้ากร ต้องเจอกัน คุยกันก่อน แล้วค่อยตัดสินใจว่าคนๆนั้นเป็นอย่างไร ดูน้าเบียร์เจอกันที่แรกคิดว่าผมเป็นตุ๊ด พอเจอกันหลายครั้งจีงแน่ใจว่าเป็น....ผู้ชายหน้าตาดี อิอิ แล้วเจอกันบ่ายๆนี้ครับ :-*

อ้าวๆๆๆ   ผมเหมือนตุ๊ดยังไงอ่ะ   :(

ส่วนคุณพี่ก ร น เ ร ศ  รูปผมมีเยอะแยะ

ทำไมต้องเอารูป สยิวกิ้วหัวเทียนบอดด้วยคร้าบบบ     

« Last Edit: 27/10/2008 , 20:35:42 PM by korn_rayong »

Offline The Tourist

• **
  • ผีแดงเข้าสิง
ไป ::)ให้สบายตัวดีฝ่า

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”

Offline J-det (003)

• โคตรบ้า
« Reply #10 on: 27/10/2008 , 9:06:15 AM »
 8) 8) 8) 8)
 ;) ;) ;) ;)
 :) :) :) :)

Offline noi_mt 31

• โคตรบ้า
  • เลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกที่จะทำได้
« Reply #11 on: 27/10/2008 , 11:11:29 AM »
 ::) ::) ::)

Offline จอร์จ บางบ่อ

• โคตรบ้า
  • เด็กบางบ่อ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ.....เพ่
« Reply #12 on: 28/10/2008 , 13:50:28 PM »
 :D :D :D
ทุกข์ที่เกิดซ้ำ เพราะใจนำพร่ำเพ้อ หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข

Offline กองเฟียง&เถียงนา

• ผู้ดูแลการเงิน
  • โคตรบ้า
  • สู่สามัญ คือสิ่งที่หวังจะไปให้ถึง
« Reply #13 on: 28/10/2008 , 22:56:13 PM »
ตามที่ขอครับ
ไม่รู้ล้วง อะไรอยู่
สู่สามัญ คือสิ่งที่หวังจะไปให้ถึง

Offline NooKapi

• โคตรบ้า
« Reply #14 on: 02/11/2008 , 14:07:46 PM »
ขำๆ วันอาทิตย์ที่งานสุมหัว แต่บิวท์อารมณ์ทำไม่ได้...เลยได้อันนี้มาแทน เเหะๆๆ :-\ 

joeypanda...present...
.............................. บ้านใน logo1 ..................................
ฉันไม่เคยเจอใคร ไม่ขวา ไม่ซ้าย ไม่สมบูรณ์ไป ไม่มองแง่ร้าย หรือเอาแต่ใจ แต่มีอะไรไม่ธรรมดา - SCRUB