- +

Author Topic: ผ่า PCM ป้องกันโรค สมองบวม  (Read 34682 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ตองเจ

• โคตรบ้า
แอบเรียนแถวหลังสุด 2 คนน้าเต้ย ครับ :) :) :)

Oops

• Guest
กว่าจะเสร็จคงเย็นๆอะแระ นี่เดียวก็จะไปกินข้าวกันแระซิมิ  งั้นเด๋วบ่ายๆ ค่อยมาต่อกัน ภาคบ่ายเราจะมาพูดถึงแนวทางการแก้ปัญหานี้กัน  ก่อนพักเที่ยง จานขอทบทวนหั้วข้อที่เราเรียนกันมา 3-4 ชั่วโมงนี่ก่อง   สรุปว่าเรามี Capacitor แบบ Electrolytic อยู่สองตัว

ตัวแรก ค่า  47 mF (ไมโครฟาราด) 10 Volt
ตัวที่สอง 47 mF เหมือนกันแต่ ค่าความทนแรงเคลื่อน  50 Volt

อายุใช้งานก็มากแล้ว (6-7ปี) ทุกวันนี้รอวัน ระเบิด หรือ ไม่ก็ค่อยๆซึมอย่างเล็ดๆ เพราะอั้นไม่อยู่ รอวันกระจายน้ำยาให้เรี่ยราด ไปทั่วไม่วันใดก็วันนึง....เอาละ
เลิกชั้นเรียน .....ทุกคนไปพักได้....      
« Last Edit: 25/06/2009 , 12:37:39 PM by Oops »

Offline พริ้วไหว

• บ้า..500
ขอบคุณครับคุณครู :) :) :)
นกไร้ขน คนไร้เพื่อน ยากที่จะบินสูง

Offline fhm-admin

• Administrator
  • บ้า..500
 :) ขอเข้าชั้นเรียนด้วยครับครู
Ford ให้ทุกวันเป็นวันซ่อมของคุณ

Danai9572

• Guest
 ;) ;)
ขอบคุณครับ...

:-*

Offline เสือเดี่ยวบ้านดอน

• บ้า..เกินพิกัด
  • **
ยังไม่ทันบอก นักเรียนตรงเลย  :(

Up_2_U

• Guest

ยอดเยี่ยมทีสุด  :) :) :)

Offline Dragon

• ใกล้บ้า
  • **
ขอแอบมานั่งเรียนแถวหลังสุดด้วยคนคร้าบบบบบบบบบบบบบบ :) :)

Offline กร ระยองครับ

• Global Moderator
  • โคตรบ้า
ขอบคุณครับคุณครู....  เอ้านักเรียน...เช็คชื่อกันหน่อย

กร  มาครับ

Offline boy_062

• **
 :D มาครับ  ช่วงบ่ายขอลาป่วยครับ พาภรรยาไปตรวจครรภ์

Offline man_u

• ติดเชื้อ..บ้า เข้าแล้ว
  • *
  • ไม่มีคำว่าสาย ถ้าคิดจะเริ่มต้น
ขอบคุณครับ :)

Offline jew

• **
 ;)มาครับบบ...ไปกินข้าวก่อนเดี๋ยวมาใหม่ ;)

Offline tik

• บ้า..500
  • The matrix of the leadership
ขอบคุณครับคุณครู....  เอ้านักเรียน...เช็คชื่อกันหน่อย

กร  มาครับ

ป้าติ๊ก มาค่ะ

แต่ว่า คุณครูอุ๊ปส์  ค่ะ  เจ้าสมองกล  สมองบวม ตัวร้าย  มันเหมือนกันทุกรุ่นไหมคะ

คือ ติ๊กเกรดไม่ดี  แค่ 2.3  ไม่ได้ถึง 3.0 เหมือนน้าๆ 

จะบวมแบบนี้ไหมคะ

ตอนบ่ายๆ จะเข้ามานั่งเรียนใหม่นะคะ

Think Green   ;)      :)   Go Green

Offline pomxman

• บ้า..ชัวร์
ขอบคุณครับ น้า ได้ความรู้อีกแล้ว
ของผม 2.3 เปลี่ยน ทรานซิสเตอร์ไปแล้ว เนื่องจาก ช่างแก๊ส ต่อไฟผิด เกิดมาต่อที่ ตัว IAC เกิดการ Load ทรานซิสเตอร์ขับมากไปหน่อยเลยพัง ส่วนอุปกรณ์ภายในกล่อง หาได้ในท้องตลาดครับ เทียบเบอร์ใกล้เคียงกันได้เลย    
หลับตาเถอะนะ ขอให้เธอหลับฝันดี
คืนนี้ไม่ต้องห่วง ตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฝากดาวบนฟ้า ร้องเพลงนี้ให้เธอฟัง
หากฉันไม่ได้กลับ อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว

เราเกิดมาแล้วเราเคยที่จะเสียสละเพื่อใครบ้างไหม

Offline พรานดง 035

• **
ไปๆ มาๆ ครับอาจารย์อุปส์ :) :) :)