- +

Author Topic: แนะนำที่พักดีๆ อาหารอร่อย ที่วังน้ำเขียวครับ  (Read 17452 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Nui 004

• บ้า..500
ถ้าใครสนใจไปพักผ่อนที่วังน้ำเขียว แล้วอยากหาที่พักบรรยากาศดีๆ อาหารอร่อยๆ ล่ะก็ แนะนำที่นี่ครับ Jungle view restuarant and homestay  :) ;D

รู้อะไรไม่สู้ "รู้งี้..."

• บ้า..500
จากคำแนะนำของน้าวิทระยอง ว่าที่หมู่บ้านไทยสามัคคีมีสุดยอดร้านสเต็ก ซ่อนอยู่ จึงเป็นที่มาของการค้นหา ต้องขอขอบคุณน้าวิทอีกครั้งครับ ไม่ผิดหวังเลย
เมนูแรก ขาหมูเยอรมัน ที่ทอดได้กรอบ อร่อย กินคู่กับมันทอด ลืมคอเรสเตอรอลไปเลย  :)

• บ้า..500
เมนูที่สอง Swiss rosti ครับ รสชาดแบบ original เลย   ;)

• บ้า..500
พอดีไปแค่สองคน เลยกินได้แค่นี้ แต่เท่าที่ดู ไม่ว่าจะเป็นไส้กรอก สเต็ก หรือ pizza home made ก็น่าลองทั้งนั้น
ที่ร้านยังมีเบียร์เยอรมัน Weihenstephaner (ออกเสียงไม่ถูก) ไว้คอยบริการอีกด้วย  :)

• บ้า..500
ทีนี้มาดูฝั่งที่พักบ้าง บ้านพักที่นี่อยู่บนเนินติดลำธาร มองเห็นวิวภูเขาสวยมากครับ

• บ้า..500
วิวที่มองจากระเบียงห้องพัก  ;)

• บ้า..500
ทางเข้าร้าน เป็นทางแยกซ้ายก่อนถึงทางแยกไปผาเก็บตะวัน สังเกตุป้ายบอกทางหน้าตาอย่างนี้ครับ

• บ้า..500
แต่ที่พักที่นี่จะมีแต่ 3-4 ห้องเท่านั้น แต่ในอนาคตกำลังทำเพิ่มอีก ที่ติดๆกัน ก็จะมี resort ชื่อบ้านไทยเฮลท์รีทรีต น่าสนใจเหมือนกันครับ

Offline วิท-ระยอง

• โคตรบ้า
น้าหนุ่ย  เห็นป้ายชื่อร้านไหมครับ    ผมบอกแล้วว่ามันเล็กนิดเดียว    เมื่อตอนปีใหม่ปีที่แล้วผมไปป้ายก็เล็กแบบนี้หา  ต้องช่วยกันหา555     เห็นภาพแล้วอยากกินขาหมูเยอรมัน  และ   สเต็กที่นั่นอีกแล้ว ;D
อัตตา หิ อัตตา โน นาโถ

Offline ท่านรอง (055)

• โคตรบ้า
  • "ปัญหาทำให้เกิดปัญญา"
           ;)  มี่ที่หนีเที่ยวเพิ่มอีกแห่งแล้ว  เด๋วต้องหาโอกาสไปแวะสักหน่อย   :D :D 

ขอบคุณน้าหนุ่ยด้วยครับ
แม้ว่า  ลมหนาวจะทำให้เราหนาวเย็นสักเท่าไร  ขอเพียงใจเราอบอุ่น  จะใส่ใจไปทำไมกับลมหนาว

Offline JiNNy @ 045

• บ้า..ชัวร์

นู๋อยากเจาะไข่แดงแฝดนั่นจังคะ...
เอิ้กสสส์ หง่ำๆๆ
 8)

yingsiri

• Guest
ดูแล้วอยากไปบ้างจัง
 :'( :'(

Offline ton tb7576

• บ้า..ชัวร์
  • Mazda tribute 3.0
เหมือนข้างบนครับ
อยากไปบ้างครับ...................... :'( :'( :'(
be a better man..........

Offline sek คปท.

• บ้า..500
  • นับหนึ่งถึงสาม
 :)น้าหนุ่ยขอลายเอียดเพิ่มเติมหน่อยได้ป่าวครับ เช่น

:'(อยู่ตรงช่วงไหน....................ถ้าไปจาก กทม.  ไปถนนสายไหนสะดวก.................ระยะทางเท่าไร

:-*จุดสังเกตุอะไรแบบเนี้ย...............เห็นแล้วอยากไปมากมั๊กกั๊บ. :P

triple a

• Guest
อย่างนี้ต้องไปพิสูจน์