- +

Author Topic: ไปลองตกปลาทะเลกันมั๊ยคับ  (Read 12498 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Black Diamond

• บ้า..เกินพิกัด
  • **
ไม่เคยไป ฟังแต่เค้าคุยกัน อยากลองไปจิบสุรา ปลาดิบ หมึกสด จิ้มวาซาบิ ในเรือเลดู

มันจะเมาเหล้า เมาเรือ หรือว่าเมาใจ กันแน่  :-*

ดูรูถ่ายเค้า ตกปลาบนเรือ

ตัวใหญ่ๆๆ

อยากไป ลองๆๆๆๆ ชิมบรรยากาศ

• **
ผมจองเรือไว้แล้ว ลำใหญ่เพื่อความปลอดภัย ออกเรือค่ำวันศุกร์ 5 มีนา กลับเย็นๆวันเสาร์ ที่สัตหีบ

เรือใหญ่ 2 ชั้น เน้นดาดฟ้าเรือ นั่งจิบสุรา

กราบเรือโอ่อ่า ตกปลาได้หลายท่าน

เรือเค้ามีสามห้องนอน ห้องน้ำชักโครก เรือจุได้สิบกว่าท่าน ค่าเรือช่วยๆกันออก

คันเบ็ดและอุปกรณ์ ยืมน้องๆ ไว้แล้ว ไม่ต้องเอามา หรือถ้ามืออาชีพจะเอามาเองก็ยินดี

ตอนนี้ได้เพื่อนร่วมก๊วน 5 คนแล้ว มีเพื่อนท่านไหนสนใจไปด้วยกันมั๊ยคับ

::)

Offline จอร์จ บางบ่อ

• Global Moderator
  • โคตรบ้า
  • เด็กบางบ่อ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ.....เพ่
สนใจมากครับ น้าโจ ;)
ทุกข์ที่เกิดซ้ำ เพราะใจนำพร่ำเพ้อ หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข

Offline กร ระยองครับ

• โคตรบ้า
สนใจมากครับ น้าโจ ;)

เจ้าของเรื่อมาเอง... :-\ :-\ :D :Dน่าสน :)

Offline Mr.Lee

• บ้า..500
  • ชีวิตมีอะไรให้_เปลี่ยนแปลงและแก้ไขเสมอ

Offline กองเฟียง&เถียงนา

• ผู้ดูแลการเงิน
  • โคตรบ้า
  • สู่สามัญ คือสิ่งที่หวังจะไปให้ถึง
ว่าไปขอรายละเอียดเพิ่มหน่อยดิ >:( >:( >:( >:( >:(
เบอร์โทรน้องลบทิ้งหมดแล้วหรือ ไม่โทรหาเลย

เด๋วสั่งเพื่อนหมาน เพื่อนก้องล่มเรือซ๊ะเลย >:( >:( >:( >:( >:(
สู่สามัญ คือสิ่งที่หวังจะไปให้ถึง

• **
เรื่องมีว่า นั่งเมา&เม้าส์กับ น้องนักตกปลาใน Siam Fishing แล้วมันคัน

น้องเค้าจัดอุปกรณ์ตกปลาให้ทุกอย่าง แต่ว่าจะเอาคันส่วนตัวเล็กๆ ไปตกหมึก

ดูฤกษ์งามคืนเดือนมืดคลื่นลมสงบ จองเรือและให้ไดหมึกรอไว้ด้วย

จองเรือและอาหารการกิน ทางเรือจัดการให้ เราหิ้วน้ำไปดื่ม ตกปลาตกหมึกมากินๆๆๆๆ

ค่าเรือลำใหญ่ ราคา 15000 กะว่า 10 กว่าคน ก็คนละพันกว่าบาท

การเดินทางก็เลิกงานเย็นวันศุกร์ ขับไปเจอกันท่าเรือบางเสร่ หรือใครใกล้ๆกันรวมรถกันไปก็ดี

จอดรถบางเสร่ มีที่จอดปลอดภัย ลงเรือ ออกทะเล

ชาวซุ้มบ้านใน ชอบออกทะเล ลองทะเลจริงดูซักเตื้อ

เผื่อจะมันส์  ;)

กลับมาบ่ายๆเย็นๆวันเสาร์  ::) เอากลิ่นเค็มเลคาวออกก็ดี  :P

Offline MR.GREEN

• **
แล้วจะไปเมื่อไรดีครับ

Offline fhm-admin

• Administrator
  • บ้า..500
อดครับงานนี้ เพราะปลายเดือนจองเรือไต๋อ้วนเกาะช้างไว้ ว่าจะไปล้างตากันอะครับ
แต่ท่านไดอยากไปแต่ยังไม่มีอุปกรณ์ มีอุปกรณ์ให้ยืมนะครับ
Ford ให้ทุกวันเป็นวันซ่อมของคุณ

• **
เย็นๆวันศุกร์ที่ 5 มีนาคมนี้ ขับตรงไปบางเสร่ รวมพลกันได้ครบก็ออกเรือเลย

แต่จำนวนพลต้องแจ้งน้องเค้าล่วงหน้าในวันสองวันนี้ ถ้าคนน้อย น้องเค้าจะชวนเพื่อนไปเสริม จะได้หารค่าใช้จ่ายไม่ให้หนักเกินไป

น้าพงษ์อาจจะรู้จักกับน้องผมก็ได้ ชื่อบอย อยู่บางนา เห็นเล่นเวปสยามฟิชชิ่งเหมือนกัน

• **
อดครับงานนี้ เพราะปลายเดือนจองเรือไต๋อ้วนเกาะช้างไว้ ว่าจะไปล้างตากันอะครับ
แต่ท่านไดอยากไปแต่ยังไม่มีอุปกรณ์ มีอุปกรณ์ให้ยืมนะครับ

งานหน้ายังมีคับ ขอลองแบบเยาวชนออกทริปใกล้ๆก่อน ถ้าติดใจและไม่เมาเรือ ไว้ตามไปออกหมายนอกด้วย

8)

Offline yotin 010

• บ้า..500
ต้องภายในวัน2วันนี้ใช่ป่าวพี่โจ เดี๋ยวบอกอีกทีนะครับ พักนี้Wantอ่ะ ;D

Update ตอนนี้ทางผมไป2คนแล้วนะพี่

Link รวมเรื่องของคนที่ไปตกปลากับเรือลำนี้ครับ http://www.siamfishing.com/search.php?word=%E4%B5%EB%C1%B4&source=webboard&new_search=1
« Last Edit: 26/02/2010 , 2:20:16 AM by yotin 010 »

• **
ตอนนี้ได้ 8 ท่าน ดังนี้

น้องบอย บางนา             1   ท่าน   มือเก๋า
ผมและเพื่อนที่ทำงาน       3   ท่าน   มือใหม่ (เพื่อนผมน้าโยรู้จัก พี่ตุ๊ก พลกฤต อะคับ)
พี่แจ้ explorer            2   ท่าน  มือเก๋าแต่เก่าไปหน่อย
น้าโยธิน                         2  ท่าน   มือเก๋าแต่เก่าไป 2 ปี

น้าพงกล้องนางฟ้า
ขาใหญ่บางบ่อ
เทพกร
พี่เขียว ไปป่าว หรือจะรอ  ::) ตอนกลับเข้าฝั่ง
บักณัฐคลื่นบ้า

รีบตัดสินใจรีบกัดโซ่ ด่วนนนนนนนนน  8)

ปล. จำนวนที่ทางเรือเค้าแนะนำมา 10-15 ท่าน กำลังสนุก จะไปหิ้วน้องปลาแบบนี้ซักคนนึง

Link น้าโย เข้าไม่ได้คับ

« Last Edit: 25/02/2010 , 16:31:40 PM by Black Diamond »

Offline จอร์จ บางบ่อ

• โคตรบ้า
  • เด็กบางบ่อ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ.....เพ่
อยากไปมากครับน้าโจ  แต่ขอผ่านไปก่อน เพราะมีนัดลูกค้าติดแก็ส วันที่ 6 จำนวน 2 คันครับ  :'(

ไม่ได้มาลงว่าอยากไปแค่ขำขำ แต่ผม อยากไปจริงๆ เมื่อก่อนออกบางเสร่ ประจำ ลงเรือ ไต๋ธรรม แต่ 5 ปี หลัง ไม่ได้ลงเลย อยากไปจริงๆครับ  :(
ทุกข์ที่เกิดซ้ำ เพราะใจนำพร่ำเพ้อ หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข

Offline กร ระยองครับ

• โคตรบ้า
เกิดมายังไม่เคยไปเลย...เค้าไปกันก็หลายที อยากไปมากเลยครับ...ตั้งใจไว้นานแล้ว....ยิ่งไปกับพวกเราแล้วด้วย..ไม่บอกก็รู้ถึงความมันส์
 8)

แต่ด้วยภาระกิจหน้าที่การงาน  และคนแถวบ้าน...มันไม่อำนวยจริงๆๆ.. :) :)หากภาระหน้าที่ลงตัว  และน้าโจไปอีกอย่าลืมแจ้งข่าวด้วยนะครับ... :'( :'( :'(จะไปลองกล้องเทพซะหน่อย :-\
เดินทางปลอดภัย  แล้วจะรอชมรูปครับ :-*