- +

Author Topic: คุยแบบบ้าน ๆ (บ้านตู๊ดตู่)  (Read 146760 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Chuen

• Administrator
  • บ้า..500
นับจากที่พวกเราได้ที่อาศัยไว้พูดคุยสัพเพเหระต่าง ๆ มานาน จนบ้านเล็ก ๆ ดูจะค่อย ๆโตขึ้นเรื่อย ๆ
มีพี่ ๆ น้อง ๆ มาพูดคุยกัน และก็เพื่อไม่ให้กระทู้อื่นดูตกหน้าไปเร็ว ก็เลยขอให้สมาชิกมีอะไรก็พูดคุยกันในกระทู้นี้นะครับ

Offline บางปลา 011

• บ้า..เกินพิกัด
  • 000000000

Offline napalm

• บ้า..500
  • ขับไป ซ่อมไป เดี๋ยวก็ใหม่ขึ้นมาเอง
ครับ แต่ชื่อบ้านมันบอกอะไรเป็นนัยๆหรือเปล่า
  :P
หลับ ล้วง พลาง

Offline กร ระยองครับ

• Global Moderator
  • โคตรบ้า
มารายงานโต ;)

Offline เดช@สำโรง

• โคตรบ้า
  • ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
มาแอบดู ด้วยคนครับ :-\ 8)
ข้าพเจ้ามิเคยชมชอบในการดื่มสุรา.....หากแต่ข้าพเจ้าชมชอบ...บรรยากาศในการร่ำสุรา...

• บ้า..500
ครับ แต่ชื่อบ้านมันบอกอะไรเป็นนัยๆหรือเปล่า

ครับ ก็มีความรู้สึกว่ามีที่ที่เล็กๆ อันอบอุ่นไงครับ

Offline ท่านรอง (055)

• โคตรบ้า
  • "ปัญหาทำให้เกิดปัญญา"

ครับ ก็มีความรู้สึกว่ามีที่ที่เล็กๆ อันอบอุ่นไงครับ

น้าชื่นจะหมายถึงบ้านที่มีลักษณะพอดีๆ เหมือนกับที่ว่า "นกน้อยทำรังแต่พอตัว" อะไรทำนองนี้หรือเปล่าครับ   ;)
แม้ว่า  ลมหนาวจะทำให้เราหนาวเย็นสักเท่าไร  ขอเพียงใจเราอบอุ่น  จะใส่ใจไปทำไมกับลมหนาว

Offline เทพกระบี่

• โคตรบ้า
  • รูป เวทนา สัญญา สังขาร วิญญาณ
    • http://www.laemsakseafood.com
เข้ามาดูซื้อถูกแต่ซ่อมแพง เอิ้กๆ :)
ขันติ เป็นประธาน

Offline RedMachine

• **
มาทักทายด้วยคนคร๊าบบ  ;) 8) 8)

• บ้า..500
พรุ่งนี้จะไปอู่ช่างนุ เช็คระบบแอร์  :-\
สอบถามราคาอะไหล่แอร์ ปี 2002
รังผึ้งแอร์ร้อน 15,400   คอยร์เย็น 14,000  Expansion valve  14,000

:'(   รถเทพครับ

Offline jew

• **
พรุ่งนี้จะไปอู่ช่างนุ เช็คระบบแอร์  :-\
สอบถามราคาอะไหล่แอร์ ปี 2002
รังผึ้งแอร์ร้อน 15,400   คอยร์เย็น 14,000  Expansion valve  14,000

:'(   รถเทพครับ

อูยย.. ราคาอะไหล่ก็เทพจริงๆ :D :-\

Offline ped

• **
ราคาอะหลั่ยขั้นเทพฯ ที่เราสามารถสัมผัสและพิสุจน์ได้..5 5 5 + :D

ตอนแรก..ยายเมี้ยน..อยากได้รถ SUV. ไว้ใช้ซักคันเนิงงงง..
ด้วยเหตุผลที่ว่า..ลูก ๆ โตแล้ว..ไปไหนจะได้พาไปด้วยยย..(Family girl)
แหม..ไอ้เราอยากไปไหนก็อยากจะไปคนเดว..อิอิ..
ก็เลยมอง..เอฟเวอเรส..
ขับมาตั้งนานแล้ว..ถ้านั่งหน้าก็โอ อยู่ แต่พอนั่งเบาะหลัง เจอถนนเมืองไทยแล้ว..โห..หัวสั่นหัวคลอนละคับ..
อีกอย่างนึง..แม้ว่า..กำลังเจ้าเอฟเวอร์เรส จะเหลือเฟือย..  แต่ก็ยังชอบเครื่องยนต์เบนซิน อยู่ดีอ่ะคับ..
แม้มันจะซัดไป 6 โลลิตร.. แต่ก็มีพลังทดแทนให้เลือก..จับมายัดแก็สได้..ประหยัดเหลือโลละ 2 บาทนิส ๆ ...

ยายเมี้ยนบอกก่อนเลย... เอ็กโพรเรอร์...!? >:(

ผมถามยายเมี้ยนว่า.. แกรู้สเป็ครถรุ่นนี้เร๊อะ...มันมีข้อดีข้อเสียยังไง..  เมี้ยนตอบว่า..."ม่ายรุว่ะ..แต่ข้าว่า มันม่ายเหมือนครายยย.." 8)

อืมมม..คอนเซปในการเลือกใช้รถมันดีจิง ๆ ...ด้วยเหตุผลที่ว่า..มันไม่เหมือนใคร..อิอิ..
เออออ..ดีว่ะเมี้ยน..!?

หลังจากนั้น คุณเธอก็..ตั้งหน้าตั้งตาหาเจ้าเอ็กซโพรเลอร์..แบบเอาเป็นเอาตาย..เล่นยึดอำนาจปฏิวัติ ไม่ฟังอีร้าค่าอีรมผมเลยสักนิดดดด.. :-\

หลังจากได้รถมา..สงสัยเจ้าคันนี้คงคิดว่า..งานเข้าแล้วกรู..มาเจอไอ้เจ้าคนใจร้ายยย..ขับไม่บันยะบันยัง..เหยียบซะไม่เมียะ..พาขึ้นเขา ลงห้วย
ลงน้ำ.. อืมมม์..ฟาดค่าดูแลในฐานะโหดร้ายกะมันไปเป็นแสน..5 5 5  :-\  แต่ช่างเหอะ..เมื่อตอนสงกรานต์ ตอนเบียดเสาไฟฟ้า พังร้านก๋วยเตี๋ยวถ้าไม่ได้เจ้ายักษ์คนนี้..คงจะแยก..ยอมรับว่าแข็งแรงและปลอดภัยมาก ๆ กำลังเหลือเฟือ... อีกอย่าง..สำหรับคนชอบเอ็กโพรเลอร์ แต่ไม่มีโอกาสคว้ามาครอง..พอเห็นเราขับ..จะเข้ามาถามโน่น..ถามนี่..โอววว..เท่ห์..อิอิ..

นี่ยังดีครับ..ที่ได้น้าชื่น..กรุณาช่วยสงเคราะห์ดูแล..รักษา..ให้คำปรึกษาต่าง ๆ ทุ่นเวลา..ทุ่นตางค์ไปได้เยอะ..ไม่ง้านนน..บานนน...อิอิ..
ได้ช่างฝีมือดี รู้ลึกรู้จิง อย่างช่างนุ..เป็นหมอประจำตัว หายขาดทุกโรค..ไม่เคยผิดหวัง..

ก็คงจะใช้ไปยันได้หลานโน่นแหละครับ..ค่อย ๆ ดูแลรักษากันไปละคับ..ไม่แน่..อาจยกสูงเปลี่ยนช่วงล่าง ใส่ยาง 33 นิ้วให้เท่ห์ไปเลย เหมือนที่เค้าเอาเจ้าจี๊ป โชเรอกีมาแต่งอ่ะคับ..อืมมม..โครตเท่ห์  โครตเท่ห์...(แต่มันจะกี่ตังค์อ่ะนะ..นั่นปัญหาสัมมะคัญ..) :-\

อีกอย่างนึงครับ..ได้รับความกรุณาจากบ้านหลังนี้ ให้น้า ๆ ป้า ๆ ทั้งหลาย ได้มีโอกาสพูดคุยติดต่อสื่อสารกัน ด้วยความอบอุ่น ไม่ขอบคุณเห็นทีจะไม่ได้ละคับ...ขอบคุณมาก ๆ ๆ ๆ ๆ คร๊าบบบบบ.... 8)

Offline น้าวรรณ 066

• **
ผมถามยายเมี้ยนว่า.. แกรู้สเป็ครถรุ่นนี้เร๊อะ...มันมีข้อดีข้อเสียยังไง..  เมี้ยนตอบว่า..."ม่ายรุว่ะ..แต่ข้าว่า มันม่ายเหมือนครายยย.."

อืมมม..คอนเซปในการเลือกใช้รถมันดีจิง ๆ ...ด้วยเหตุผลที่ว่า..มันไม่เหมือนใคร..อิอิ..

นี่ก็แสดงว่า น้าเป็ดก็..ม่าย..เหมือน..ใคร.. :D :D :D

อาจยกสูงเปลี่ยนช่วงล่าง ใส่ยาง 33 นิ้วให้เท่ห์ไปเลย เหมือนที่เค้าเอาเจ้าจี๊ป โชเรอกีมาแต่งอ่ะคับ..อืมมม..โครตเท่ห์  โครตเท่ห์...(แต่มันจะกี่ตังค์อ่ะนะ..นั่นปัญหาสัมมะคัญ..)

เอาเลย..เอาเลย...ไม่เท่าไหร่หรอก..แต่อยากรู้ตอนนี้จาก 6โลลิตร จะเหลือโลละลิตรไหมน๊อ... :D :D :D
« Last Edit: 11/06/2010 , 15:06:18 PM by น้าวรรณ 066 »

Offline กร ระยองครับ

• Global Moderator
  • โคตรบ้า
รถในฝันนนน..อยากเทร์มั่งจัง  เดียวยืม ลูกพี่ชืนมาขับ :-\ :-\ ;) ;)

Offline RedMachine

• **
อยู่บ้านซอยเดียวกันด้วย  ;D

ยืมง่ายยยยยยย  :D :D :D :D :D