- +

Author Topic: มี๊ตติ้ง ไก่ การาจ ครบ 1 ปี  (Read 37223 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline จอร์จ บางบ่อ

• Global Moderator
  • โคตรบ้า
  • เด็กบางบ่อ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ.....เพ่
แจ้งเพื่อนสมาชิกที่เคารพทราบ..... >:(

ในวันเสาร์ที่ 19 มีนาคม พ.ศ.2554 เป็นวันที่ อู่ไก่ การาจ เปิดบริการมาครบ 1 ปี ทางอู่ จึงจะจัดงานThank You Party   ให้กับเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ได้มาพบปะสังสรรค์ พูดคุย กินดื่ม สนทนาธรรม  กันตามอัธยาศรัย โดยงานเลี้ยงจะเริ่มเวลา 00.01 น. ของวันที่ 19/03/2554 จนถึง 23.59 น. ของวันที่ 19/03/2554 น.
สำหรับอาหาร และเครื่องดื่ม เราจะจัดแบบ บุฟเฟ่ คือ ใครอยากกินอะไร ซื้อมาเอง ใครคิดว่า อาหารอะไรอร่อย อยากให้เพื่อนๆลองกิน ซื้อมาเผื่อเพื่อนด้วย เครื่องดื่ม เช่นกัน ใครอยากกินอะไร จัดมาเองได้เลยครับ
สันทนาการ การแสดงต่างๆ จะมีตลอดตั้งแต่ เวลา 18.00 น. เป้นต้นไป นำทีมโดย พี่แจ๊บของเรานั่นเอง
จึงขอแจ้งให้เพื่อนสมาชิกทั้งเก่าและใหม่ ทราบ โดยทั่วกัน  ;) :D ;D 8) ??? ::) :P

เรื่องที่จอดรถ ถ้ามาแล้วไม่มีที่จอด ขอแนะนำว่า ให้จอดไว้ที่ ฟู๊ดแลนด์ รามอินทรานะครับ แล้วเดินเข้ามาที่อู่ ที่จอดรถมียามคอยดูแล 24 ช.ม.ครับ ช่างไก่เราจ้างไว้เป็นพิเศษ เพื่องานนี้โดยเฉพาะ 8) 8) 8)
ทุกข์ที่เกิดซ้ำ เพราะใจนำพร่ำเพ้อ หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข

Offline เดช@สำโรง

• โคตรบ้า
  • ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
รับทราบครับ ;)
ข้าพเจ้ามิเคยชมชอบในการดื่มสุรา.....หากแต่ข้าพเจ้าชมชอบ...บรรยากาศในการร่ำสุรา...

Offline Oops!

• Global Moderator
  • บ้า..เกินพิกัด
ดูจากเวลาเริ่มงานแล้ว คงต้องเดินทางด้วยเครื่อง TIME MACHINE นี้อย่างเดียวเท่านั้น!   :(

ไม่ก็เครื่องนี้.
« Last Edit: 11/02/2011 , 13:26:48 PM by Oops! »

Offline tomfoolery

• บ้า..ชัวร์
รูปเเบบของงานจะออกเเนว กาล่า ดินเนอร์ โปรดเเต่งกายให้เหมาะสมกับสถานที่เพื่อเป็นเกียรติต่อเจ้ามือ เฮ้ย เจ้าของสถานที่

Offline Nak

• โคตรบ้า
นิมนต์พระยังครับ :-X
คิดดี พูดดี ทำดี  มิตรภาพ มีให้เสมอ

Offline หลวงพี่ 007

• **
  • เเก่เเต่สังขาร สันดานยังเหมือนเดิม
นิมนต์พระยังครับ

ไม่เป็นไร หลวงพี่จัดให้

อะ.ระ.หัง.สัม.มา..สัม.พุท.โธ..ภะ.คะ.วา..
พุท.ธัง.ภะ.คะ.วัน.ตัง.อะ.ภิ.วา..เท..มิ. (กราบ)
ส.วาก..ขา..โต..ภะ.คะ.วะ.ตา..ธัม.โม..
ธัม.มัง.นะ.มัส.สา..มิ. (กราบ)
สุ.ปะ.ฏิ.ปัน.โน.ภะ.คะ.วะ.โต..สา..วะ.กะ.สัง.โฆ..
สัง.ฆัง.นะ.มา..มิ. (กราบ)

นะโม..(รับพร้อมกัน) ตัส.สะ. ภะ.คะ.วะ.โต.. อะ.ระ.หะ.โต.. สัม.มา..สัม.พุท.ธัส.สะ. (ว่า ๓ จบ)

อิ.ติ.ปิ.โส.. (รับพร้อมกัน) ภะ.คะ.วา.อะ.ระ.หัง.สัม.มา..สัม.พุท.โธ..วิช.ชา..จะ.ระ.ณะ.สัม.ปัน.โน..สุ.คะ.โต..โล..กะ.วิ.ทู..อะ.นุต.ตะ.โร..ปุ.ริ.สะ.ทัม.มะ.สา..ระ.ถิ.สัต.ถา..เท..วะ..มะ.นุส.สา..นัง.พุท.
โธ..ภะ.คะ.วา..ติ.ฯ

องค์..ใด../พระ.สัม..พุทธ. (รับพร้อมกัน) สุ.วิ.สุท./ธะ.สัน.ดาน..
ตัด.มูล..กะ.เลส..มาร.. บ่.มิ.หม่น../มิ.หมอง..มัว..
หนึ่ง..ใน../พระ.ทัย..ท่าน.. ก็.เบิก.บาน../คือ.ดอก..บัว..
รา..คี..บ่./พัน..พัว.. สุ.วะ.คน../ธะ.กำ..จร..
องค์..ใด../ประ.กอบ..ด้วย.. พระ.กะ.รุ.ณา../ดัง.สา..คร..
โปรด..หมู่../ประ.ชา..กร.. มะ.ละ.โอ../ฆะ.กัน..ดาร..
ชี้..ทาง../บรร.เทา..ทุกข์.. และ.ชี้..สุข../เก.ษม..สานต์..
ชี้..ทาง../พระ.น.ฤ.พาน.. อัน.พ้น.โศก../วิ.โยค..ภัย..
พร้อม..เบญ../จะ.พิธ.จัก.. - ษุ.จะ.รัส./วิ.มล..ใส..
เห็น.เหตุ../ที่.ใกล้..ไกล.. ก็.เจน.จบ../ประ.จักษ์..จริง..
กำ..จัด../น้ำ.ใจ..หยาบ.. สัน.ดาน.บาป../แห่ง.ชาย..หญิง..
สัตว์..โลก../ได้.พึ่ง..พิง.. มะ.ละ.บาป../บำ.เพ็ญ..บุญ..
ข้า..ขอ../ประ.ณต..น้อม.. ศิ.ระ.เกล้า../บัง.คม..คุณ..
สัม..พุท./ธะ.กา..รุณ. - ญะ.ภาพ..นั้น../นิ.รัน..ดร..ฯ

(กราบ ๑ ครั้ง)

:-\ :-\ :-\ :-\

• **
  • เเก่เเต่สังขาร สันดานยังเหมือนเดิม

ว่าตามนะ :-\

สะ.วาก..ขา..โต..(รับพร้อมกัน) ภะ.คะ.วะ.ตา..ธัม.โม..สัน.ทิฏ.
ฐิ.โก..อะ.กา..ลิ.โก..เอ..หิ.ปัส.สิ.โก..โอ..ปะ.นะ.ยิ.โก..ปัจ.จัต.ตัง.
เว..ทิ.ตัพ.โพ..วิญ.ญู..หี..ติ.ฯ

ธัม มะ คือ คุ ณา กร (รับพร้อมกัน) ส่วน ชอบ สา ธร
ดุจ ดวง ประ ทีป ชัช วาล
แห่ง องค์ พระ ศาส ดา จารย์ ส่อง สัตว์ สัน ดาน
ส ว่าง กระ จ่าง ใจ มล
ธรรม ใด นับ โดย มรรค ผล เป็น แปด พึง ยล
และ เก้า กับ ทั้ง นฤ พาน
สม ญา โลก อุดร พิส ดาร อัน ลึก โอ ฬาร
พิ สุทธิ์ พิ เศษ สุก ใส
อีก ธรรม ต้น ทาง ครร ไล นาม ขนาน ขาน ไข
ปฏิ บัติ ปริ ยัติ เป็น สอง
คือ ทาง ดำ เนิน ดุจ คลอง ให้ ล่วง ลุ ปอง
ยัง โลก อุดร โดย ตรง
ข้า ขอ โอน อ่อน อุต มงค์ นบ ธรรม จำ นงค์
ด้วย จิต และ กาย วา จา

สุ.ปะ.ฏิ.ปัน.โน.. (รับพร้อมกัน) ภะ.คะ.วะ.โต.. สา..วะ.กะ.สัง.
โฆ.. อุ.ชุ.ปะ.ฏิ.ปัน.โน.. ภะ.คะ.วะ.โต.. สา..วะ.กะ.สัง.โฆ..ญา..ยะ.ปะ.
ฏิ.ปัน.โน.. ภะ.คะ.วะ.โต.. สา..วะ.กะ.สัง.โฆ.. สา..มี..จิ.ปะ.ฏิ.ปัน..
โน.. ภะ.คะ.วะ.โต.. สา..วะ.กะ.สัง.โฆ.. ยะ.ทิ.ทัง.จัต.ตา..ริ.ปุ.ริ.สะ.ยุ.
คา..นิ.อัฏ.ฐะ.ปุ.ริ.สะ.ปุค.คะ.ลา.. เอ..สะ.ภะ.คะ.วะ.โต.. สา..วะ.กะ.สัง.
โฆ.. อา..หุ.เนย..โย.. ปา..หุ.เนย..โย..ทัก.ขิ.เณย..โย.. อัญ.ชะ.ลี..กะ.
ระ.ณี..โย.. อะ.นุต.ตะ.รัง.ปุญ.ญัก.เขต..ตัง.โล..กัส.สา..ติ.ฯ

สงฆ์ ใด สา วก ศาส ดา (รับพร้อมกัน) รับปฏิบัติมา
แต่ องค์ สม เด็จ ภะ คะ วันต์
เห็น แจ้ง จะ ตุ สัจ เสร็จ บรร - ลุ ทาง ที่ อัน
ระ งับ และ ดับ ทุกข์ ภัย
โดย เสด็จ พระ ผู้ ตรัส ไตร ปัญ ญา ผ่อง ใส
สะ อาด และ ปราศ มัว หมอง
เหิน ห่าง ทาง ข้า ศึก ปอง บ่ มิ ลำ พอง
ด้วย กาย และ วา จา ใจ
เป็น เนื้อ นา บุญ อัน ไพ - ศาล แด่ โล กัย
และ เกิด พิ บูลย์ พูน ผล
สม ญา เอา รส ทศ พล มี คุณ อะ นนต์
อะ เนก จะ นับ เหลือ ตรา
ข้าฯ ขอ นบ หมู่ พระ ศะ รา - พก ทรง คุ ณา –
นุ คุณ ประ ดุจ รำ พัน
ด้วย เดช บุญ ข้า อะ ภิ วันท์ พระ ไตร รัตน อัน
อุ ดม ดิ เรก นิ รัต สัย
จง ช่วย ขจัด โพย ภัย อัน ตราย ใด ใด
จง ดับ และ กลับ เสื่อม สูญ

Offline น้าวรรณ 066

• **
 :( งานนี้น่าจะอดไปแล้วครับเนื่องจาก... :(

วันที่19มีนาคม..ติดงานเลี้ยงมงคลสมรส น้าใหม่(หนูน้อยจำไม)แห่งGuruFord ที่ประจันตะคาม..(แกหลงมามาเป็นเขยปราจีน).. :-*

ส่วนวันที่20มีนาคม..งานทอดผ้าป่าโรงเรียนบ้านว่านบ้านด่านที่ประจันตะคาม :( :( :(
« Last Edit: 11/02/2011 , 13:42:22 PM by น้าวรรณ 066 »

• **
ต่อๆ   :-\

พา..หุง.. (รับพร้อมกัน) สะ.หัส.สะ.มะ.ภิ.นิม.มิ.ตะ.สา..วุ.ธัน.ตัง.ครี..เม..ขะ.ลัง.อุ.ทิ.ตะ.โฆ..ระ.สะ.เส..นะ.มา..รัง.ทา..นา..ทิ.ธัม.
มะ.วิ.ธิ.นา..ชิ.ตะ.วา..มุ.นิน.โท..ตัน.เต..ชะ.สา..ภะ.วะ.ตุ.เต..ชะ.ยะ.
สิท.ธิ.นิจ.จัง.ฯ

ปาง..เมื่อ../พระ.องค์../ปะ.ระ.มะ.พุท. –(รับพร้อมกัน)ธะ.วิ.สุท./ธะ.ศาส..ดา..
ตรัส.รู้../อะ.นุต./ตะ.ระ.สะ.มา.. - ธิ.ณ.โพ../ธิ.บัล.ลังก์..
ขุน.มาร../สะ.หัส./สะ.พา..หุ.พา.. - หุ.วิ.ชา../วิ.ชิต.ขลัง..
ขี่..คี..ริ.เม../ขะ.ละ.ประ.ทัง.. คะ.ชะ.เหี้ยม../กระ.เหิม..หาญ..
แสร้ง..เสก../สะ.รา../วุ.ธะ.ประ.ดิษฐ์. กะ.ละ.คิด./จะ.รอน..ราญ..
รุม.พล./พะ.หล./พะ.ยุ.หะ.ปาน.. พระ.สะ.มุทร./ทะ.นอง..มา..
หวัง.เพื่อ../ผะ.จญ./วะ.ระ.มุ.นิน. - ทะ.สุ.ชิน./นะ.รา..ชา..
พระ.ปราบ../พะ.หล./พะ.ยุ.หะ.มา.. - ระ.มะ.เลือง../มะ.ลาย..สูญ..
ด้วย.เด../ชะ.องค์./พระ.ทะ.ศะ.พล. สุ.วิ.มล./ละ.ไพ.บูลย์..
ทา..นา../ทิ.ธัม./มะ.วิ.ธิ.กูล.. ชะ.นะ.น้อม../มะ.โน..ตาม..
ด้วย.เด../ชะ.สัจ./จะ.วะ.จะ.นา.. และ.นะ.มา../มิ.องค์.สาม..
ขอ..จง./นิ.กร./พะ.ละ.สะ.ยาม.. ชะ.ยะ.สิท./ธิ.ทุก.วาร..
ถึง.แม้../จะ.มี../อะ.ริ.วิ.เศษ.. พะ.ละ.เด../ชะ.เทียม.มาร..
ขอ..ไทย../ผะ.จญ./พิ.ชิ.ตะ.ผลาญ.. อะ.ริ.แม้น../มุ.นิน.ทร.. ฯ
(กราบ 3 ครั้ง)

หมายเหตุ เมื่อสวดจบทุกบทแล้วควรต่อด้วยการนั่งสมาธิ พอสมควรแก่เวลา แล้วก็สวดบทแผ่เมตตาทั้งหมด หรือถ้ามีเวลามากก็สวดให้ครบทุกบทแล้วค่อยนั่งสมาธิและสวดบทแผ่เมตตา บทกรวดน้ำอุทิศเป็นบทสุดท้าย

เสร็จพิธี   เอ้า เมากานนนนนน 8) 8) ::) ::) :D :-\ :-\ :-* :)

• **
พี่วรรณ หวัดดีครับบบ 8)  สบายดีไหม๊

Offline jew

• **
คนเฝ้ารถมีแล้ว     อย่าลืมหาคนดูต้นทางด้วยนะ ;D ;D

Offline wut

• **
...หลวงพี่รับนิมนต์แล้ว...เดี๋ยวเตรียมอะไหล่ที่เสียบ่อยๆให้เจิมซะหน่อย 8)

Offline RedMachine

• **
เด้งดึ๋ง  ;D 8) :D :D :D

Offline น้าวรรณ 066

• **
พี่วรรณ หวัดดีครับบบ 8)  สบายดีไหม๊

โหเรียกพี่เลย..เดี๋ยวคนเขารู้หมด..ว่าเราแก่.. :D

ครับก็สบายดีเช่นเคยครับ..เรื่องงานช่วงนี้ก็ไม่มีอะไรมากแล้วครับสบายๆ..
รักษาสุขภาพตัวเองบ้างนะครับน้าแอ๊ด.. :-* :-*

แล้วพบกันเมื่อมีโอกาสครับ.. :-* :-*
« Last Edit: 13/02/2011 , 1:14:27 AM by น้าวรรณ 066 »

Offline Nak

• โคตรบ้า
หลวงพี่จัดชุดใหญ่ให้เลย :D
คิดดี พูดดี ทำดี  มิตรภาพ มีให้เสมอ