- +

Author Topic: เรียนท่าน สมาชิก ใหม่ๆ  (Read 13469 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline หลวงพี่ 007

• บ้า..เกินพิกัด
  • **
  • เเก่เเต่สังขาร สันดานยังเหมือนเดิม
 คือว่า ตอนนี้ผมดูๆ กระทู้เรื่อง ปัญหาต่างๆ ของเอสเคป เดินไวมาก เเละผมคิดว่า ท่านสมาชิกใหม่ๆก่อนตั้งกระทู้  ให้ลองดูกระทู้ที่ปักหมุดสั้กนิด ก็ดี เพราะว่า  น้า Oop คงจะรวบรวมไว้เกือบจะหมดเเล้ว จะได้ไม่ต้องมาเสียเวลาตั้งกระทู้ใหม่  จะได้เเก้ไขได้เลย

หรือหากตั้งกระทู้ใหม่ เเละไม่เข้าใจจริงๆก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

เเต่ตั้งกระทู้เเล้ว  ถามให้ตรงๆนะครับ  ลองวิเคราะห์อาการดูเบื้องต้นเเล้วค่อยถาม  อย่าตื่นเต้น อย่ากลัวจนเกินเหตุ เผลอๆงงๆมาตั้งกระทู้ถามไม่เข้าใจ  คนตอบจะตอบไม่ถูกเเถมงงกับคำถามด้วย

ยินดีต้อนรับทุกๆคนครับ  :-* :-*

Offline จอร์จ บางบ่อ

• Global Moderator
  • โคตรบ้า
  • เด็กบางบ่อ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ.....เพ่
Re: เรียนท่าน สมาชิก ใหม่ๆ
« Reply #1 on: 19/03/2011 , 12:10:25 PM »
รับทราบครับ หลวงพี่.... :P
ทุกข์ที่เกิดซ้ำ เพราะใจนำพร่ำเพ้อ หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข

Offline กร ระยองครับ

• โคตรบ้า
« Reply #2 on: 19/03/2011 , 14:11:07 PM »

สวัสดีครับ   ผมสมาชิกใหม่... ;D
หาคำถามที่ผ่านมา เท่าไหร่ก็ไม่เจอ   ขออนุญาต ตั้งคำถามใหม่ได้ไหมครับ :(

คือผมสงสัย เบอร์ ตอง 4 ที่ โพเซดอล หายไปไหนครับ  หรือว่าสมาชิกเก่าเหมาไปหมดแล้ว..ขอบคุณทุกคำตอบครับ :-\ :P

Offline เสือเดี่ยวบ้านดอน

• **
« Reply #3 on: 19/03/2011 , 14:54:58 PM »
อืมมมมมมมม.......

เป็นคำถามที่น่าสนใจจริงๆด้วย แล้วผมก็ยังไม่เคยเจอคำถาม ในกระทู้ที่ผ่านๆ มา  :)

คงต้องรอผู้รู้ อย่างป๋าชูวิท หรือ ป๋าหน่อย MT มาให้ความกระจ่าง ผมก็ไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เหมือนกัน  :P

Offline หลวงพี่ 007

• **
  • เเก่เเต่สังขาร สันดานยังเหมือนเดิม
« Reply #4 on: 19/03/2011 , 15:52:18 PM »
คือผมสงสัย เบอร์ ตอง 4 ที่ โพเซดอล หายไปไหนครับ  หรือว่าสมาชิกเก่าเหมาไปหมดแล้ว..ขอบคุณทุกคำตอบครับ 

สำหรับคำถามนี้ ผมคงตอบลำบากครับ ส่วนมากเเล้ว คร่าวๆ นะครับ เบอร์ตองพวกนี้มักจะอยู่ที่ช่วงกลางตัวรถ ซึ่งเรียกอีกอย่างนึงว่า เป็นเลข VIN

ซึ่งเลขนี้ จะหายากครับ เพราะ จะมีเพื่อนสมาชิก ประมูลกัน  หากอยากทราบข้อมูล เเจ่มๆคงต้องถามผู้รู้ครับ

1. น้าหน่อย  ใบมะขามครับ
2. เเก๊ง สุพรรณ
3. น้าบรรยง
4. พี่เดช สำโรง

ครับ ทั้งหมดนี้คือผู้ค้นหา เเละผู้เชี่ยวชาญเรื่อง เบอร์ ตอง ครับ

ส่วนผม  จะถนัดเรื่อง ธรรมมะ ซะส่วนใหญ่ครับ ::) ::) 

Offline Anantchiangmai

• ติดเชื้อ..บ้า เข้าแล้ว
  • *
« Reply #5 on: 19/03/2011 , 18:04:36 PM »
ฝากเรียนน้าๆเจ้าของกระทู้วิธีแก้ปัญหา Ecape อยากจะรวบรวมพิมพ์เป็นเล่มขนาดพกพามั๊ยครับ
ผมไม่คิดทำธุรกิจนะครับ เพียงแต่น้าๆช่วยพาผมไปเรียนคณิตศาตร์หน่อยครับ เพราะพวกน้าคุยกันเรื่องตัวเลข
แล้วผมไม่เข้าใจจริงเช่น-8,-30 เบอร์ตอง ฯลฯ

Offline kai_tu

• โคตรบ้า
« Reply #6 on: 20/03/2011 , 11:20:58 AM »
 ;) ;)
ความสุข กับ ความสำราญ เหมือนกันมั้ย

Offline เทพกระบี่

• โคตรบ้า
  • รูป เวทนา สัญญา สังขาร วิญญาณ
    • http://www.laemsakseafood.com
« Reply #7 on: 20/03/2011 , 13:28:11 PM »
แนะนำให้ทำ pop up สำหรับสมาชิกใหม่ครับเมื่อสมัครแล้วให้มันเด้งขึ้นมาแนะนำที่หน้าจอเพื่อสมาชิกใหม่จะได้ทราบว่าควรอ่านกระทู้หรือค้นหาข้อมูลก่อนตั้งกระทู้คำถาม

เพราะ99%เมื่อสมัครแล้วจะตั้งกระทู้ถามเลยครับ
ขันติ เป็นประธาน

Offline Nak

• โคตรบ้า
« Reply #8 on: 21/03/2011 , 12:25:22 PM »
ถ้าบ้าพอ ก็อยู่ที่นี่ได้ครับ :-\
คิดดี พูดดี ทำดี  มิตรภาพ มีให้เสมอ

Offline noi_mt 31

• โคตรบ้า
  • เลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกที่จะทำได้
« Reply #9 on: 21/03/2011 , 13:05:50 PM »
ไอ้คำถามประเภทเบอร์ตอง นี่มันอธิบายยามมาก ๆ ครับ

คือ ถ้าอธิบายอย่างเดียวก้จะไม่เข้าใจ

มันต้องทั้งเห็นและปฏิบัติไปด้วย

ถึงจะเข้าใจอย่างถ่องแท้ครับ

อย่างที่โบราณเขาพูดไว้ว่า

10 ปากว่า ไม่เท่า 1 มือคลำครับ

Offline เสือเดี่ยวบ้านดอน

• **
« Reply #10 on: 21/03/2011 , 13:34:36 PM »
ผู้รู้จริงมาตอบแล้ว  :)

Offline boy_062

• **
« Reply #11 on: 21/03/2011 , 17:26:42 PM »
ไอ้คำถามประเภทเบอร์ตอง นี่มันอธิบายยามมาก ๆ ครับ

คือ ถ้าอธิบายอย่างเดียวก้จะไม่เข้าใจ

มันต้องทั้งเห็นและปฏิบัติไปด้วย

ถึงจะเข้าใจอย่างถ่องแท้ครับ

อย่างที่โบราณเขาพูดไว้ว่า

10 ปากว่า ไม่เท่า 1 มือคลำครับ

มีตั้ง2 มือ แต่ทำไมใช้แค่1มือคลำครับเพ่ ;D >:(

Offline NooKapi

• โคตรบ้า
« Reply #12 on: 21/03/2011 , 22:45:39 PM »
เข้ามา  :D
ฉันไม่เคยเจอใคร ไม่ขวา ไม่ซ้าย ไม่สมบูรณ์ไป ไม่มองแง่ร้าย หรือเอาแต่ใจ แต่มีอะไรไม่ธรรมดา - SCRUB

KC

• Guest
« Reply #13 on: 22/03/2011 , 17:23:04 PM »
สมาชิกใหม่รับทราบ :D

Offline V6

• ใกล้บ้า
  • **
  • บุญ บารมี ไม่ได้เกิดขึ้นภายในวันเดียว
« Reply #14 on: 22/03/2011 , 18:33:38 PM »
 ;)