- +

Author Topic: กฏ กติกา การจ่ายสติกเกอร์  (Read 31374 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ขุนแผน 024

• บ้า..ชัวร์
  • เที่ยวที่ไหนก็ได้ ถ้ามีเพื่อนที่รู้ใจ
เห็นด้วยตาม 017 ครับ 1 เสียงนะ
ช่วยกันปลูกฝัง ให้เยาวชน คนรุ่นใหม่ รักและห่วงใยในธรรมชาติ

Offline P Mini

• Global Moderator
  • บ้า..500
  • หล่อ ลึกซึ้ง
ห้ามปั้มกระทู้ด้วยครับ

เห็นด้วยครับน้า
ถึงชั้นจะไม่ดีที่สุด แต่ก็จะดีกับเธอตลอดไป

Offline Burapha016

• บ้า..เกินพิกัด
  • **
ตามนั้นครับ
หวัดดีครับน้าTour  เห็นข้อมูลรถน้าในกระทู้ เป็นESC ทะเบียน จ.แพร่ เป็นคนเมืองแป้หรือเป็นเขยคนแป้ ครับน้า เพราะผมก็เขยเมืองแป้เหมือนกัน แต่อยู่ที่บ้านปิน อ.ลอง .........ยินดีที่ได้รู้จักครับ ;D
*** ตึ๋ง บูรพา 016***

Teeyai

• Guest
เห็นด้วยครับ  จะได้รู้สึกถึงความผูกพัน  การช่วยเหลือกันไม่ทางใดก็ทางหนึ่งครับ  มิตรภาพด้วยครับ :) :)

Offline น้าหมู 001

• Burapha 001
  • Moderator
  • บ้า..500
เห็นด้วยครับ ขออนุญาตปักหมุดครับ   ;D

เนื่องด้วยหลายๆ คาร์คลับใช้ สติ๊กเกอร์ เป็นสัญลักษณ์ บอกให้ผู้ที่ผ่านพบเห็นได้ทราบว่ากันว่า รถคันนั้นอยู่คลับๆ นั้น และอาจเป็นตัวช่วยในการเริ่มทักทายกัน หรือ กล้าที่จะเข้าไปขอความช่วยเหลือ หรือ ให้ความช่วยเหลือใดๆก็แล้วแต่ รวมถึงบ่งบอกว่าเป็นกลุ่มที่มีความคิดแนวทางในการร่วมกิจกรรมต่างๆ คล้ายกัน และแต่ล่ะคลับก็มีข้อกำหนด, วิธีการที่จะควบคุมสติกเกอร์ เช่น กำหนดรุ่นรถ,กำหนดยี่ห้อ แตกต่างกันไป

จากวัตถุประสงค์ของคลับเรามุ่งเน้นความเป็นพี่น้อง แน่นแฟ้น อบอุ่น ช่วยเหลือกัน กินเที่ยวทำบุญร่วมกัน ทำกิจกรรมเพื่อสังคมร่วมกัน โดยที่ขนาดของคลับไม่จำเป็นจะต้องขยายให้มีสมาชิกมากมาย และไม่กำหนดยี่ห้อรถ , รุ่นรถ , ลักษณะรถ

ท่านที่อยู่ต่างจังหวัด ยังไม่มีโอกาสได้เข้าร่วมกิจกรรมกับเรา ก็เป็นสมาชิกของคลับเรา ท่านคงเป็นสมาชิก สามารถโพสออกความคิดเห็น หรือ เข้ามาหาความรู้ หรือขอความช่วยเหลือภายคลับได้น่ะครับ เพียงแต่ท่านยังไม่มีโอกาสได้เข้าร่วมกิจกรรม หรือพบปะกับสมาชิกท่านอื่นๆ
          เพียงแต่เราอยากเห็นความตั้งใจจริงของสมาชิกที่อยากได้สติกเกอร์เพื่อความคงคุณค่า  เพื่อให้สติกเกอร์ของเรามีคุณค่าทางจิตใจ แทนความโอบอ้อมอารี ความอบอุ่น ความรู้ ความรู้สึกดีๆ ที่มีต่อกัน

ดังนั้นผมใคร่ ปรึกษาพี่น้อง ว่าเราจะกำหนดเงื่อนไขการจ่ายสติกเกอร์ ดังนี้ ครับ

1. ต้องเคยมาพบปะ meeting ก่อน
2.ออกทริป ร่วมกันก่อน
3.กรณีสมาชิกต่างจังหวัด ต้องรบกวนเช็คจำนวนกระทู้ที่ตั้ง ที่ตอบ อย่างน้อย     250    กระทู้ แล้วจึงร้องขอมาทางผู้ดูแล
4.อื่นๆ โปรดเสนอแนะด้วยน่ะครับ

ทุกข้อผมว่าสำคัญมากครับ โดยเฉพราะ ข้อที่ 1 กับข้อที่ 2 ครับ

แต่ผมขอเสนอแนะอีกข้อได้ไหมครับ เราก็ให้สมาชิกในบ้านหลังนี้เป็นคนรับรองสมากชิกที่จะทำการขอ..ติกเกอร์โดยให้ผู้ที่จะขอ..ติกเกอร์...ทำการตั้งกระทู้ขึ้นมา แล้วให้สมาชิกแต่ละท่านมาลงชื่อรับรองครับ ส่วนเรื่องชื่อของผู้ที่รับรองจะต้องมากว่า 10 ท่านครับ

ทั้งๆๆๆ ที่ตัวเองก็ไม่ได้มีโอกาสไปร่วม...พบปะกับน้าๆๆๆ เลยซักครั้ง

;D ;D ;D ;D ;D

บ้านนี้ บ้านโน้น หรือบ้านไหน ก็เพื่อนกันทั้งน้น
คิดดี ทำดีครับ

Offline The Tourist

• **
  • ผีแดงเข้าสิง
ตามนั้นครับ
หวัดดีครับน้าTour  เห็นข้อมูลรถน้าในกระทู้ เป็นESC ทะเบียน จ.แพร่ เป็นคนเมืองแป้หรือเป็นเขยคนแป้ ครับน้า เพราะผมก็เขยเมืองแป้เหมือนกัน แต่อยู่ที่บ้านปิน อ.ลอง .........ยินดีที่ได้รู้จักครับ ;D

เป็นคนแป้ แต้ๆครับ ยินดีที่รู้จักเช่นกันครับ

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”

Offline วิท-ระยอง

• โคตรบ้า
เห็นด้วยหนึ่งเสียงคร๊าบ ;)
อัตตา หิ อัตตา โน นาโถ

Offline amarin

• บ้า..500
เห็นด้วยครับ กับ 017 และตามที่ท่าน 016 ว่าคือใช้ดาว แล้วทำไงผมถึงจะได้ดาวเยอะๆ ล่ะครับ

Offline จอร์จ บางบ่อ

• โคตรบ้า
  • เด็กบางบ่อ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ.....เพ่
 ;D  เห็นด้วยครับ  ;D
ทุกข์ที่เกิดซ้ำ เพราะใจนำพร่ำเพ้อ หาหัวใจให้เจอ ก็เป็นสุข

Offline NooKapi

• โคตรบ้า
ดีใจ...เเอ๊ดมึนให้ดาวเยอ ;Dะ...
ฉันไม่เคยเจอใคร ไม่ขวา ไม่ซ้าย ไม่สมบูรณ์ไป ไม่มองแง่ร้าย หรือเอาแต่ใจ แต่มีอะไรไม่ธรรมดา - SCRUB

Offline Gigolo Broken Heart

• **
  • อย่าใช้ความรู้ ไปคดโกงใคร ...จงใช้ชีวิตในความดีงาม
    • ... Ford Heart Mania ...
017 ... ช่วยเก็บเป็นข้อมูลไว้ใช้กะบอร์ดใหม่ด้วยก้อจะดีคับพีน้อง ... เอาแค่ใจความสำคัญๆ น่าจะพอคับ
... FHM ...
   ... มิตรภาพ ...
      ...  ผูกพัน   ...
         ... แบ่งปัน ...
            ... เสียสละ ...

&  No More FORD

wittybully

• Guest
เห็นด้วยคับ :D

AGREED!

grugpre

• Guest
มาป่วน เฉย ๆ ไม่อารัย :D :D

เพือ่นพง แจก เป็นร้อย ได้คืนมา 5 >:(

น้า ADD จัดด่วน :(

biao

• Guest

Offline หัวหน้า 051

• บ้า..500
 :) เพิ่งเข้ามาทำความรู้จัก สักวันคงมีโอกาสได้พบปะกัน ได้ช่วยเหลือกัน :-\
คิดถึงกันซักนิดและรักกันวันละหน่อย ไม่งั้นอาจจะเสียดายหรือเสียใจ หากไม่ได้มอบความดีให้แก่กัน