- +

Author Topic: มุมหา-แลกเปลี่ยนอะไหล่มือสอง  (Read 56760 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Chuen

• Administrator
  • บ้า..500
หลังจากที่เพื่อน ๆ สมาชิกได้พอรู้จักกันและก็ได้ผ่านการซ่อมรถ เปลี่ยนเครื่อง เปลี่ยนเกียร์ เปลี่ยนช่วงล่าง สารพัดเปลี่ยน ๆๆๆ มาเป็นเวลาพอสมควร โดยปกติทุกท่านก็เก็บอะไหล่บางตัวกับบ้าน
ก็อยากให้เพื่อนสมาชิกได้แบ่งปันอะไหล่ แลกเปลี่ยนกันในราคามิตรภาพ ขอย้ำกระทู้นี้ไม่ใช่เปิดเพื่อขายของนะ

Offline john nonlen

• บ้า..ชัวร์
ถูกใจกระทู้นี่จริงๆ น้าชื่นช่วยปักหมุดเลยดีกว่าครับ

Offline sive

• บ้า..เกินพิกัด
  • **
 ;Dถ้า น้าๆท่านใดอยากได้อะไหล่ชิ้นไหน ก็โพสบอกเลยครับ เดี๊ยวจะช่วยหาให้อีกแรงครับ

Offline ped

• **
ผมมีรางเบาะหน้าฝั่งคนขับ พร้อมมอเตอร์ ปรับไฟฟ้า สายไฟ..อุปกรณ์ครบ..เจ้าของเดิม หิ้วมาจากเมกา..
ผมซื้อเก็บไว้ในราคา 3 พันห้าเนี่ยแหละ ถ้าจำไม่ผิด ของท่านใดพัง..สนใจติดต่อไปคับ..พรุ่งนี้จะถ่ายรูปมาให้ดูคับ
 :-X
ส่วนอะหลั่ยอื่น ๆ ก็มี..
1. แร็คพวงมาลัย..รั่วแล้ว ยังไม่ได้ซ่อม
2. ลูกปืนล้อหน้าซ้าย..แตกแล้ว..ยังไม่ได้ซ่อม
3. ปั๊มน้ำ..อันนี้ พัง..ใช้ไม่ได้
4. ตู้แอร์..อันนี้ ผุแล้วและขายให้ร้านขายของเก่าเรียบร้อยแล้วครับ..
5. กล่อง อีซียู แก็ส หกสูบ..อันนี้พังแล้ว..ใช้ไม่ได้..

....................อิอิ... ::)

Offline Chuen

• Administrator
  • บ้า..500
ตอนนี้มีความคิดว่าจะสั่งทำหม้อน้ำ ทองแดง 3 ชั้น เห็นว่าตอนนี้รถก็อายุมากขึ้น ก็เสื่อมตามสภาพ
เบิกห้าง 13,000 มือสองก็ไม่ควรเสี่ยง ของผมเคยสั่งทำครั้งเดียวจบ 2 ปีแล้ว ความร้อนไม่ขึ้น เคยสั่งไป 6500 ใช้กับรถผมเอง
ถ้ามีหลาย ๆ คนอาจจะได้ราคาที่ดี ไว้ได้ข้อมูลเรื่องราคาจำนวนแล้วจะแจ้งข่าว ว่าไงดีครับ

Offline thaworn

• ติดเชื้อ..บ้า เข้าแล้ว
  • *
เห็นด้วยมากๆครับ. กระทู้มุมหา-แลกเปลียนอะไหล่ กลับบ้านรอบนี้จะไปหาดูอีกที่แล้วจะแจ้งให้ทราบครับ :D

• **
 8)แล้วขายแต่อะไหล่อย่างเดียวเหรอ  :(ขายตุ๊กตาหน้ารถเก่าได้ไหมง่ะ....555ล้อเล่นคร๊าบ ถ้าขายไปเดี๊ยวรถจะเสียสมดุลเลยนะเนี่ยะ น้ำหนัก2ข้างจะไม่ปาล้านเลยคร๊าบ555...

Offline ่ีjud

• *
  • ส่วนมากใช้เมล์sakul_sanuco@hotmail.com
มีพวงมาลัยexplorerปี98 1ชุด ถุงลมหน้า 1 ชุด รถexploorer-320000อีกๅคันยังไม่ได้ติดเเก๊สตามรูป

Offline smile

• บ้า..500
หม้อน้ำทองแดงตอนนั้นทำไปตั้ง 8000 แหนะ ... ผมมีเกียร์โอเวอร์ฮอล์ทิ้งไว้ลูกหนึ่ง อะไหล่ช่วงล่างหน้าทั้งแพ

Offline F4-CORSAIR

• ใกล้บ้า
  • **
น้าSIVE ขอถามพัดลมหน้าเครื่องยนต์เก่า(ปี 98) ที่น้าเปลี่ยนออกยังอยู่ในสภาพดีหรือเปล่าครับ ใบพัดของผมเริ่มมีรอยแตกให้เห็นบ้างแล้ว ถ้าสภาพยังดีน้าสิ่ว จะขายไหมครับ เท่าไรครับ หรือพอทราบราคาใบใหม่ครับเท่าไร

• **
ดีอยู่ครับ ติดเคริ่องอยู่เลยครับ ส่วนราคาผมตั้งไม่ถูกครับ คือผมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ ถ้าน้าจะเอาก็ไว้คุยกันหลังไมค์ดีกว่าครับ 081-818-4135 น้าFเอาทั้งดุมเลยหรือป่าวครับ
« Last Edit: 27/06/2011 , 17:16:36 PM by sive »

Offline ped

• **
โอวววว...เพิ่งเห็นประโยชน์ชัดเจนวันนี้แหละคับ.. :)

Offline kong

• *
ขายตุ๊กตาหน้ารถแถมข้าวสารสามกระสอบเอ้าจริ๊งน่าน้าสิ่ว  :D 555

• **
 ;Dน้าkong ตุ๊กตาของผม หนักก็เท่ากับข้าวสาร2กระสอบแล้วครับ555...และยังเจริญเติบโตต่อไปอีกนะคร๊าบ ว่าก็เป็นโกรธ กินหนักกว่าเดิมอีก555... :'(

• **
 ;Dน้าอู๊ด ของผมแต่ก่อนก็ ปริ่มแค่กระสอบเดียว ;D ตอนนี้ก็ปริ่มกระสอบที่2เอง555.... ;D เอะ...นี่เรานินทากันอยู่นอกกระทู้นะครับ งี้ต้องโอนกลับไปนินทาต่อไปกระทู้ที่ถูกต้องซะแล้ว แต่เดี๊ยวนี้มีผู้สาวอยู่ด้วยต้องระวังซะหน่อย เดี๊ยวเสียภาพพจน์555... :D