- +

Author Topic: มุมหา-แลกเปลี่ยนอะไหล่มือสอง  (Read 56805 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline sive

• บ้า..เกินพิกัด
  • **
 ;)แหมๆๆๆๆมีคนเดือดร้อนแทน แม่หมูผมแน่เลย 555....

Offline ped

• **
โดยส่วนตัวแล้ว..เป็ดชอบสะสมของโบราณครับ..รักเป็นชีวิตจิตใจจริง ๆ ครับ น้า ๆ ...
ยิ่งยายเมี้ยนของผมด้วยแล้ว..ยังไงก็ไม่ยกให้ใครเด็ดขาด ไม่เอาไปแลกกะใครเด็ดขาด..
แม้ว่า..จะมีของเก่ายุค ทราวดี หริภูญชัย ล้านนา..ล้านช้าง สุโขทัย อยุธยา ธนบุรีมาเสนอ..
ก็ไม่ยอดแลกเด็ดขาดคับ..

ยังไงตั้งใจไว้แล้วคับ..จะเก็บยายเมี้ยนไว้เป็นวัตถุโบราณ...555  :D

Offline smile

• บ้า..500
น้าๆครับ ไอ้เจ้ากรองเบนซินนี่ เราจะไปหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ เข้าไปซื้อที่ศูนย์ทั้งแจ้งวัฒนะทั้งลำลูกกาก็แล้ว บางไผ่ก็แล้ว หยิบแต่ผิดขนาดมาให้ก้านเสียบสายน้ำมันมันสั้นไป เสียบกันไม่ถึงเลยครับขยับสายท่อน้ำมันไม่ได้เลย

Offline Chuen

• Administrator
  • บ้า..500
โทร.02-2212230 คุณวิทูล
กรองเบนซิล Ex  98-99  เข้า 1 ออก 1 มีของแน่นอน

• **
น้าsmile ถอดกรองออกมาได้ยังไงครับ มันต้องมีเครื่องมือที่ใช้ปลดข้อต่อท่อน้ำมันกับตัวกรอง ไม่ใช่หรือครับน้า น้าไปซื้อที่ร้าน นรรัตน์ อะไหล่ ก็ได้ครับ เบอร์02-950-5844-0,02-950-5042-3 ร้านอยู่ตรงข้าม โรงแรมริสมอล ใกล้ศาลากลางจังหวัดนนท์ฯ ถนนรัตนาธิเบศร์ ครับ เห็นน้าอยู่แถวรังสิต ผมว่าไปร้านนี้ง่ายกว่าไม่ต้องเข้าเมืองให้เสียเวลาด้วยครับ

• บ้า..500
น้าsmile ถอดกรองออกมาได้ยังไงครับ มันต้องมีเครื่องมือที่ใช้ปลดข้อต่อท่อน้ำมันกับตัวกรอง ไม่ใช่หรือครับน้า น้าไปซื้อที่ร้าน นรรัตน์ อะไหล่ ก็ได้ครับ เบอร์02-950-5844-0,02-950-5042-3 ร้านอยู่ตรงข้าม โรงแรมริสมอล ใกล้ศาลากลางจังหวัดนนท์ฯ ถนนรัตนาธิเบศร์ ครับ เห็นน้าอยู่แถวรังสิต ผมว่าไปร้านนี้ง่ายกว่าไม่ต้องเข้าเมืองให้เสียเวลาด้วยครับ

ช่างเขาใช้หลอดพลาสติกขนาดสักพอดีก้านมันครับแล้วผ่า สอดเข้าไปครับ ... ที่ร้านนรรัตน์ ต้องสั่งครับ ที่ร้านมีจะมีเหมือนที่ศูนย์ทั่วๆไปมีครับผม คือขนาดเท่ากันแต่ก้านที่เสียบมันจะสั้นกว่า จะใช้ไม่ได้ครับ เพราะท่อน้ำมันที่ตัวรถมันขยับไม่ได้เลย

• **
จริงๆก็ต้องสั่งเหมือนกันทุกที่แหละครับ อะไหล่ตัวนี้เขาไม่มีเก็บไว้หรอกครับเพราะนานๆถึงจะได้เปลี่ยนกันสักทีนึงครับ จะเอาเลขอะไหล่ไหมครับเดี๊ยวผมจะหาให้ครับ

• บ้า..500
ขอบคุณคร้าบน้าสิ่ว ... น้าสิ่วพอมีแอร์โฟว์ให้ยืมลองไหมครับผม ตอนนี้เป็นไรไม่รู้ สตาร์ทติดแล้วแต่เร่งไม่ออก วิ่งได้แค่ 60 เอง  :-\

• **
 :-\แอร์โฟร์ผมไม่มีเก็บไว้เลยครับ มีแต่ที่ติดรถอยู่ แต่สตาร์ทเครื่องได้ ผมว่าไม่น่าจะใช่แอร์ไฟร์เสียนะครับ ถ้าแอร์โฟร์เสียจะสตาร์ทไม่ติดเลย น้าไล่ลมท่อน้ำมันเชื้อเพลิงหมดหรือป่าวครับ แต่ผมว่าน่าจะเป็นพวกหัวเทียนกับจานจ่ายและพวกระบบไฟตามปลั๊กที่ต่อเซ็นเซอร์ต่างๆ เช่น เซ็นเซอร์อาการที่คอท่อไอเสียฯ เสียบต่อเรียบร้อยหรือป่าวมากกว่าครับ กับปลั๊กกล่องecuเสียบแน่นดีไหม ผมว่าประมาณนี้แหละครับ :-\ จริงๆอาการแบบนี้ถ้าได้ใช้คอมฯต่อตรวจเช็คดูจะง่ายเลยครับ จะได้รู้เลยว่าจุดไหนมันเสียครับ
« Last Edit: 06/07/2011 , 9:13:53 AM by sive »

• บ้า..500
ครับผม ... ใช้แก๊สก็เป็นครับ เดี๋ยวจะลองดูระบบไฟ เอ เข้าศูนย์นี่คิดค่าเสี่ยบคอมฯเท่าใดไม่รู้

• **
  :-\มันอยู่ที่ช่างครับ อย่างช่างปึงช่างนุ นิดๆหน่อยๆเขาก็ไม่คิดตังค์นะครับ นอกจากถ้าต้องทำเยอะถ้าไม่มีเปลี่ยนอะไหล่ค่าแรงอย่างเดียวก็ไม่กี่ตังค์ครับ ถ้าที่ศูนย์ผมเคยเสียตั้งแต่200ขึ้นไปแล้วแต่เลยครับ

• บ้า..500
ครับน้าสิ่ว ตอนนี้ขับไปช่างนุคงไม่ไหว วิ่งได้อืดๆ ปั๊บๆ 60 เอง ขึ้นสะพานก็ไม่ไหวต้องปิดแอร์วิ่ง ได้ลองดึงปลั๊กแอร์โฟร์ออกก็เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น เลยสงสัยแอร์โฟร์นี่แหละ

• **
น้าsmile จะเอาของมือ2ไหมละครับ เดี๊ยวจะลองหาให้ หรืออยากยืมของๆคันอื่นมาลองใส่ดูก่อนดีละครับ น้าบ้านอยู่แถวไหนละครับเผื่อวิ่งไปหาแล้วถอดของผมลองก็ได้ครับ :-\

• บ้า..500
ขอบคุณคร้าบบ อยู่ระแวกรังสิตคร้าบบ

• **
 :-\โห แถวไหนของรังสิตครับน้าsmile ผมอยู่ดาวคนองครับ แต่เดี๊ยวจะวิ่งไปให้ก็ได้ครับแต่ต้องเป็นค่อยนัดกันก็ได้ครับ เบอร์ผม081-818-4135ครับ แต่เสาร์,อาทิตย์นี้ไม่ว่างครับ หลังจากนั้นได้ครับ