- +

Author Topic: น้าจะอยู่ในใจของพวกเราตลอดไปครับ..  (Read 20901 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline sive

• บ้า..เกินพิกัด
  • **
 :-\ป้าครับ เอาไปให้ช่างปึงดูดีกว่าครับ ผมว่าเกียร์น่าจะมีปัญหาแล้วครับ รีบๆไปเถอะครับก่อนที่มันจะวิ่งไม่ได้นะครับป้าครับ :-\ :-\

Offline spysoodza

• **
  • ในกระเป๋ามีแต่เศษตังค์
 ??? ???ถึงอู่ช่างปึงเมื่อตะกี้เองค่ะ. วิบากตรูค่ะ ขึ้นทางบูรพาวิถีมาถึงกม.36 ยางแตกแหงแก๋ พระเจ้าช่วย! !!!!กรรมไม่แบค่ะ สติแตก ก้อข้างบนมันน่ากัว รถมันวิ่งกันเรวเหลือ โทรหาน้าชื่น น้าแดงให้พล่านไปหมดร่ะเพราะไม่ได้เอายางอะไหล่ใส่รถมาค่ะ!! :-\ แจ้งการทางครึ่งชม.กว่า เขาก็มาช่วย แก้มยางฉีกขาดค่ะ ต้องถอดล้อ( ต้องโทรถามน้าชื่นอีกแร่ะว่า เหล็กแม่แรงอยู่ไหน เฮ้อ) กว่าจะหายางได้เหงื่อแตก ไม่มียางใหม่เลย ยางเก่าก้อไม่มี มาได้เอาแถวบางพลี ยางเปอร์เซ็นต์ ปี2010 บริดสโตน ดอกแจ่มเลย เอาน่ะ ยังไงก็เอา กลับขี้นมา ใส่ล้อ ตัดสินใจเดินหน้าต่อ รบกวนน้าชื่นรอบทีเท่าไหร่จำม่ะได้แร่ะบ โทรหาช่างให้รอ และก้อโทรหาน้าชื่นอีก จำไม่ได้ง่าแยกไหน.  :'( กว่าจะถึง ต้องให้ช่างแจ๊ค ขับมาส่งขึ้นรถทัวร์กลับบ้าน และก้อน้าชื่นที่แสนดีก้อโทรมาอีกว่สเป็นไง เรียบร้อยม่ะครับ  :) ยังไงป้าแป้นก้อจะดูแลมันให้ได้ค่ะ เจ้ายักษ์ดำ ขอบคุณมากๆๆค่ะน้าชื่น

Offline ped

• **
อั่ยยะ..ทำไมไม่โทรฯ หาเรามั่งนะ..เราก็อยู่บ้านเจ๋ย ๆ ท้างวัน...เลยอดไปช่วยเลย..
งอนแระ..อิอิ :-X

Offline บางปลา 011

• Administrator
  • 000000000
??? ???ถึงอู่ช่างปึงเมื่อตะกี้เองค่ะ. วิบากตรูค่ะ ขึ้นทางบูรพาวิถีมาถึงกม.36 ยางแตกแหงแก๋ พระเจ้าช่วย! !!!!กรรมไม่แบค่ะ สติแตก ก้อข้างบนมันน่ากัว รถมันวิ่งกันเรวเหลือ โทรหาน้าชื่น น้าแดงให้พล่านไปหมดร่ะเพราะไม่ได้เอายางอะไหล่ใส่รถมาค่ะ!! :-\ แจ้งการทางครึ่งชม.กว่า เขาก็มาช่วย แก้มยางฉีกขาดค่ะ ต้องถอดล้อ( ต้องโทรถามน้าชื่นอีกแร่ะว่า เหล็กแม่แรงอยู่ไหน เฮ้อ) กว่าจะหายางได้เหงื่อแตก ไม่มียางใหม่เลย ยางเก่าก้อไม่มี มาได้เอาแถวบางพลี ยางเปอร์เซ็นต์ ปี2010 บริดสโตน ดอกแจ่มเลย เอาน่ะ ยังไงก็เอา กลับขี้นมา ใส่ล้อ ตัดสินใจเดินหน้าต่อ รบกวนน้าชื่นรอบทีเท่าไหร่จำม่ะได้แร่ะบ โทรหาช่างให้รอ และก้อโทรหาน้าชื่นอีก จำไม่ได้ง่าแยกไหน.  :'( กว่าจะถึง ต้องให้ช่างแจ๊ค ขับมาส่งขึ้นรถทัวร์กลับบ้าน และก้อน้าชื่นที่แสนดีก้อโทรมาอีกว่สเป็นไง เรียบร้อยม่ะครับ  :) ยังไงป้าแป้นก้อจะดูแลมันให้ได้ค่ะ เจ้ายักษ์ดำ ขอบคุณมากๆๆค่ะน้าชื่น

แถวมาเสียแถวบางนา บางพลี บางบ่อ สถานที่ใกล้เคียง ก็เรียกกันได้นะครับ ช่วยกันได้เสมอครับ (คนบ้านเดียวกัน) 086-325-1919 เรื่องเอ็กซ์พอเล่อร์ ไม่ค่อยรู้เรื่อง แต่ถามป๋าชื่นได้คับ  ;)

• **
 ;Dขอบคุณค่ะน้าเป็ด น้าอยู่ไกลอ่ะค่ะ แต่ถ้าไม่มีอะไรทำ ก็มาเยี่ยมเยียนเจ้าเอ็กซ์สุดเลิฟก้อได้ เป็นห่วงเขาอ่ะ ไม่อยากให้ตากแดดตากลม หรือจะเอากระป๋องน้ำมาอาบน้ำให้เขาก้อได้ค่ะ อิอิ เมื่อตะกี้โทรไปหาช่างนุ เขาบอกว่ากากบาทเพลากลางมันแตก กำลังหาของเปลี่ยน ของใหม่มันมีป่าวค่ะ แพงป่าวนิ :-\
 :)น้าบางปลา ขอบคุณมากค่ะ ป้าแป้นเมมเบอร์น้าไว้แร่ะ เหอเหอ เผื่อSOSค่ะ

Offline sive

• **
 :D ถ้าเปลี่ยนแค่ตัวตาตูนกากยบาทก็ไม่กี่ตังค์หรอกครับป้าครับ ผมก็พึ่งไปเปลี่ยนมาประมาณพันกว่าบาท จะแพงก็ค่าล้อใหม่เนี่ยะนะสิครับป้าครับ :-\ :-\

• **
 ??? ??? ??? จ๊ากกก ลืมไปเลยยค่ะ น้าสิ่ว! !!!!ค่ายางใหม่!!!$$£€$£€$£€$  :-\ :-\

Offline ped

• **
แนะนำเลยคับ..ป้าแป้น..มัทเทอเรนท์..31/10.5/15 ครับ..หล่อแบบไม่เกรงใจใคร..อิอิ 8)

• **
 ;) ;)เรียบร้อยแร่ะค่ะ ไปรับรถมาตอนทุ่มกว่า ช่างปึงบอกเปลี่ยนกากบาทเพลากลางให้เป็นคู่เลย จะได้ทนทานใช้นานหายห่วงค่ะ ของใหม่ค่ะ อันละ1,200*2=2,400 น้ำมันเกียร์250 บาท (ลืมถามว่าทำมายมันถูกจัง) ค่าแรง500 บาทค่ะ และก้อแถมเอากาวหรืออะไรซักอย่างซีลตรงข้อต่ออะไรก็ม่ะรู้ค่ะที่มันซึมตรงหม้อน้ำค่ะ อันนี้ไม่ได้บอกเขาไว้แต่เขาก้อไล่checkให้เองค่ะ :)ประทับใจค่ะ เขาจะโทรไปถามเจ้าของเอ็กซ์คันสีเขียว(เจ้าของน้ำมันหอย)ว่าไปทำหม้อน้ำที่ไหน แต่ตอนนี้ให้ป้าแป้นลองใช้ไปก่อนดูว่ามันซึมอีกป่าวคร้า :-\

:) :)ทั้งนี้ต้องขอขอบคุณน้าชื่นเป็นอย่างมากที่ช่วยดูแลและให้คำปรึกษาค่ะ เสียดายไม่ได้ไปซื้อข้าวหลามป้านิยมทีน้าชื่นบอกค่ะ เมื่อคืนเอาหลานๆ5,4 ขวบกับ9เดือน3 หน่อกลับมาด้วย หมดแรงไล่จับ เหอ เหอ และก้อขอขอบคุณน้าๆทุกท่านที่ส่งกำลังภายในมาให้ค่ะ  ;) ;)

• **
 ???!!!!!@น้าเป็ด ม่ะไหวค่ะไม่อยากหล่อ แต่ให้ฟรีเอาอ่ะ ยางมัดเสียงมันดังม่ะช่ายเหรอค่ะ น้าเป็ดแผนสูง กะใช้เสียงยางกลบเสียงยายเมี้ยน >:( >:(

Offline thaworn

• ติดเชื้อ..บ้า เข้าแล้ว
  • *
ข้อแสดงความเสียใจอย่างสุดชึ่งครับ

Offline Chuen

• Administrator
  • บ้า..500
ป้าแป้น หม้อน้ำของป้าแป้นมันรั่วซึมอกมาจากรอยต่อเนื่องมาจากการเชื่อมยังทำไม่ดีพอ สมัยที่น้าเอฟ4 เอาไปเปลี่ยนฝาข้างเป็นอะลูมิเนี่ยมไงครับ
คงไม่ต้องเปลี่ยนหรอกเพราะรังผึ้งยังดีอยู่ แค่เอากลับไปให้ช่างที่ทำเขาถอดมาเชื่อมแก้ไขงานก็ประหยัดเงินได้อยู่
ส่วนหม้อน้ำทองแดงสามช่อง นั้นทำจากร้านสยามเรดิเอเตอร์ ตรงถนนพระราม 2 รถผมก็ไปทำที่ร้านนี้ทั้งหมดแหละครับ ก็ประมาณ 7-8 พันบาทใช้เวลาสัก 3 วัน
คิดดูเอาเองว่าจะใช้แบบไหน แบบแรกมันก็ประหยัดไปมากกว่าครึ่งหนึ่ง แต่อายุการใช้งานของรังผึ้งมันจะอยู่อีกนานไหม ไม่รู้
แบบสอง ก็ทนทาน นานปี แต่ต้องใช้งบสูงขึ้นมาหน่อย
หรือของใหม่เลยก็มี ที่ราคาหมื่นสามนะครับ

• **
 :-\ :-\แบบทีสองก้อโอเชค่ะ เด๋วรอแต๊ะเอียตรุษจีนค่ะ. ไหนๆก้อจะดูแลแล้ว นี่อยากจะโทรไปขอซื้อลูกปืนล้อทีน้าเอฟแกขายให้น้าแดงไปอีกข้าง ก้อเกรงใจน้าแดง และเกรงใจกระเป๋าเงินตัวเองด้วย ปาดเหงื่อหลายรอบแร่ะค่ะน้าชื่น 5555
@น้าถาวร ขอบคุณมากค่ะ ^_^

Offline ped

• **
เอาของช่างไทยนี่แหละครับ..คุณภาพไม่แพ้ของแท้..ประหยัดเงินได้อีกตั้งเยอะครับป้าแป้น..
บางทีอาจจะดีกว่าของนอกอีกครับ.. :-\

• **
 :-* :-*น้าเอฟค่ะ จะลาทีปีเก่าแล้วน่ะค่ะ ป้าแป้นขอให้ดวงวิญญาณของน้าเอฟได้ไปสู่ภพภูมิทีดีขึ้นเรื่อยๆน่ะค่ะ คิดถึงน้าเอฟมากมายค่ะ