- +

Author Topic: บิ้กมีตติ้ง3 25-26 ส.ค.55  (Read 44670 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline spysoodza

• บ้า..เกินพิกัด
  • **
  • ในกระเป๋ามีแต่เศษตังค์
Re: โหวตวันบิ้กมีตติ้ง3 ค่ะ
« Reply #15 on: 16/07/2012 , 13:37:50 PM »
 ??? ??? ??? ลืมเรื่องการเดินทางขากลับเหมือนกันค่ะน้าชื่น ลองซาวน์เสียงดูมั้ยค่ะ ว่าจะเลื่อนเป็น 3-4แทน ซึ่งอย่างน้าปาล์มว่าดูไม่แตกต่างหรือจะเลื่อนเป็น 18-19 ดี ก้อแล้วแต่น่ะค่ะ ว่าไงว่าตามกันค่ะ
 8) 8) 8) น้าสิ่ว ไม่ต้องซื้อว.ค่ะ เอาของป้าแป้นไปใช้ ว.ดำ ป้าขับรถไปใช้ไปพูดไปไม่เป็นค่ะ ตามตูดติดๆอย่างเดียวดีกว่า
 :) :) :) น้าเป็ด  ;) ;) ;) ;)
 :-\ :-\ :-\เรื่องอาหาร ส่วนของป้า จะจัดเตรียมไปบ้างค่ะ
 ;D ;D ;D งานนี้ ใครไม่มีเต๊นท์แจ้งมาค่ะ จะจัดเตรียมเผื่อไปให้
 :-* :-* :-* :-*

Offline decha

• โคตรบ้า
« Reply #16 on: 16/07/2012 , 15:17:19 PM »
   งั้นผมเอาไป 2 เต้นเลยเผื่อใครพลาด สิงห์ซ่าผมเอาไป 2 ลังเหมือนกันดีกว่าวันเว
    ตอนนี้ไม่รู้มะตูมหายไปไหนซะ 1 สงสัยยายพิน แอบไปซดปล่างไม่รู้ ??? ??? ???
ป่านชนี้ ผู้ใหญ่ยังไม่มาลงเวลาเลย :'( :'( :'(

Offline Janwut

• บ้า..500
« Reply #17 on: 17/07/2012 , 7:48:45 AM »
ว.แดงกับว.ดำติดต่อกันไม่ได้ อยากให้หาว.แดงติดรถไว้ทุกคัน ไว้คุยกัน หรือเผื่อฉุกเฉินได้ เพราะคงไม่ไช่ทริปสุดท้ายแน่ๆต้องมีมาอีกเรื่อยๆครับ
ส่วนเรื่องวันก็ซาวเสียงกันเลยครับ ส่วนตัวผมไม่มีปัญหาครับ วันไหนก็ได้ครับ เห็นน้าเป็ดมีปัญหาวันที่3-4-5นะครับ ลองคุยกันดูนะครับป้าแป้น

Offline อุ๊ด

• **
  • ทื่อได่เป็นฃัวฃ่วมสะพานทองเทียวท่อง
« Reply #18 on: 17/07/2012 , 9:10:43 AM »
 :-\ :'( :'(
คันเจ้าได่ขี่ซ้างกั้งฮ่มเป็นพระยา อย่าได้ลืมคนทุกข์ผู้ขี่ควายคอนกล้า
คันเจ้าได่ขี่ซ้างกั้งฮมสัปทน อย่าได้ลืมคนจนผู้แห่นำตีนซ้าง

• โคตรบ้า
« Reply #19 on: 17/07/2012 , 9:56:40 AM »
   ว.ดำน่าจะติดต่อกับ ว.แดงใด้ ท้ารู้ความถี่ของ ว.แดง เพราะ ว.ดำ สามารถปรับความถี่ใด้ทุกความถี่ ยกเว้นของหลวง
    หรือใช้แมมเวอรี่ความถี่ แต่ใช้มากไม่ดี เนื่องจากเสาไม่แมดกับความถี่ที่ใช้  แต่ควมแรงแรงกว่า ว.แดง เพราะวัตร์มากกว่า
   ผมก็ขอยืมของลูกน้องไปครับ และยังไม่มีใครใช้เป็น  แต่เปลี่ยนความถี่ใด้หมด (ทดลองแล้ว) ??? ???

Offline sive

• **
« Reply #20 on: 17/07/2012 , 10:40:51 AM »
 :)ตกลงว่ายังไงกันครับ ช่วยฟันธง เรื่อง ว.แดง ให้ทีครับ ว่าเอายี่ห้ออะไรดี กี่วัตล์ ครับ แล้ววันที่ไปมิตติ้งผมว่าให้น้าชื่น,น้าpedกับป้าแป้น ตัดสินกันมาเลยดีกว่าครับ ที่สำคัญเจ้าของบ้านอย่างน้องติลล์ว่าอย่างไรกันครับ :D :D ไม่มีส่งเสียงมาเลยคร๊าบ..... ไม่ใช่ไปแล้วเจ้าของบ้านไม่อยู่เนี่ยะ :-[ ต้องไปนอนบ้านน้าเอนกหรือป่าว :-\ :-\

• โคตรบ้า
« Reply #21 on: 17/07/2012 , 11:34:10 AM »
  ตามน้าสิ่วครับ  ผมว่าใด้นอนวัดที่ทำบุญเป็นแน่แท้ :-* :'( :'(

Offline austeen

• บ้า..ชัวร์
« Reply #22 on: 18/07/2012 , 15:56:11 PM »
เอ่อ..คือว่าได้พิมพ์ไปแล้วรอบนึง แต่ข้อความไม่ขึ้นเพิ่งมาเห็นนี่ละคะ

แหมๆๆๆๆๆๆ ออสโหวต วันที่ 3-4 คะ เพราะวันที่ 5 ขากลับรถติดโฮกกกกกกกกกกกกก

แต่ก็แล้วแต่ผลโหวตนะคะ อิอิ ออสตามผู้ใหญ่ได้หมดคะ ^^

Offline ped

• **
« Reply #23 on: 18/07/2012 , 16:51:15 PM »
แน่นอน..ว่า..
วันหยุดเทศกาล โดยเฉพาะเข้าพรรษา..คนกลับบ้านเยอะ คนเที่ยวก็เยอะ..
สถานที่สาธรณะบริการต่าง ๆ คนเยอะ..ปั้มน้ำมัน ห้องน้ำ ห้องสุขา ร้านอาหาร
อุปสงค์มากกว่าอุปทาน..แออัดยัดเยียด.. จะไปไหว้พระ..คนก็ไปไหว้เยอะ..
ยิ่งเป็นวันพระ ไม่ใช่วันชี..ไม่สะดวกสบายเอาเสียเลย..สุดท้าย..ไม่ประทับใจเท่าที่ควร.. ::) >:(

แค่จะไปชัยนาท..นึกแล้วยังขี้เกียจครับ..พหลโยธิน..ติดหนืบแน่ ๆ ทั้งวันไปและกลับ.. :-\ ???

พอมีทางที่จะหลีกเลี่ยงวันหยุดเทศกาลมะครับ..หลังเข้าพรรษาก็ได้..ไม่น่ามีปัญหา..เพราะน้า ๆ
ทั้งหลายถือว่า..เข้าพรรษาเป็นเรื่องของพระ..ไม่ได้หยุดเหล้าเขาพรรษากัน..5 5 5
ที่แน่ ๆ หนูเป็ดจาได้ไปด้วยยยย...งายยยย..อิอิ :D

Offline ped

• **
« Reply #24 on: 18/07/2012 , 16:56:49 PM »
   ว.ดำน่าจะติดต่อกับ ว.แดงใด้ ท้ารู้ความถี่ของ ว.แดง เพราะ ว.ดำ สามารถปรับความถี่ใด้ทุกความถี่ ยกเว้นของหลวง
    หรือใช้แมมเวอรี่ความถี่ แต่ใช้มากไม่ดี เนื่องจากเสาไม่แมดกับความถี่ที่ใช้  แต่ควมแรงแรงกว่า ว.แดง เพราะวัตร์มากกว่า
   ผมก็ขอยืมของลูกน้องไปครับ และยังไม่มีใครใช้เป็น  แต่เปลี่ยนความถี่ใด้หมด (ทดลองแล้ว) ??? ???

ว.ดำ..ติดต่อกับ ว.แดง ไม่ได้ครับ..ว.ดำ เป็นคลื่น VHF. ส่วน ว.แดงเป็นคืน Citizen band เหมือนกับน้ำกับน้ำมัน
เข้ากันไม่ได้เลยครับน้าเด..สั่งซื้อในเวปก็ได้ครับ..ไม่แนะนำให้ใช้ของจีน เพราะไม่ทน แบ็ตเสื่อมไว..ราคาแพงหน่อย สองพันกว่า..เป็นของใต้หวัน
ก็น่าจะพอได้..เช่น โมโตโลล่า...แม็กแซม วายทีวาย..พวกเนี้ยะ..ผมว่าลงทุนครั้งเดียวคุ้มครับ..
ถ้าของไอ้ค่อม..ก็ประมาณ 4-5 พัน..ประมาณนี้ครับ..เดี๋ยวผมส่งลิ้งค์ให้ละกันครับผม.. 8) ::)

• โคตรบ้า
« Reply #25 on: 18/07/2012 , 17:25:57 PM »
  ผมไม่ใด้จะซื้อครับ น้าสิ่วตังหาก ขนาดว. ดำของผมยังไห้ลูกน้องไปเลยครับ  ผมไม่กลัวติดต่อไม่ใด้ครับ
  พอเข้ากลุ่มใด้ผมก้ตามหลังน้าสิ่วเอา ( ใหญ่บังมิดกันใด้หลายอย่าง) :D :D    ถึงถังเล็กแก๊สหมดก็เอาน้ำมันตามเดียวก็หมดเหมือนกัน
 ค่อยเติมพร้อมกัน ;) ;) ;)

Offline spysoodza

• **
  • ในกระเป๋ามีแต่เศษตังค์
« Reply #26 on: 18/07/2012 , 18:12:52 PM »
 ;) ;) ;) ;)จำเป็นต้องเข้ามาคุยเรื่องวันกันแล้วอ่ะค่ะ เพราะคาดการณ์ว่าจะติดแน่นอน ยิ่งสายอีสานแล้วด้วย ตอนนี้ป้าแป้นก็เลยมาขออนุญาตถามความเห็นน้าๆว่าเราเลื่อนไปหลังจากอาทิตย์เข้าพรรษา วันแม่ เป็น เสาร์ที่18-19 สิงหาคม ดีมั้ยค่ะ หรือน้าๆจะออกความเห็นว่าเป้นวันอื่นก้อเชิญเข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ค่ะ :P :P :P :P

• โคตรบ้า
« Reply #27 on: 18/07/2012 , 18:35:40 PM »
  ผู้ใหญ่ เป็ดว่าไงครับ   แต่สงสัยอยู่อย่าง น้าสิ่ว,น้าเจน,น้าจอน และผม อยากรู้เหมือนกันหมด  ที่ว่า น้องเมียคลอดลูก หนะลูกกับใครครับ ??? ??? ???

• บ้า..500
« Reply #28 on: 18/07/2012 , 18:56:37 PM »
เอาครับ ผม18-19 ได้ครับผม
น้าสิ่วเรื่อง ว.แดง ตามที่น้าเป็ดว่าเลยครับ ใช้ว.แดงตัดปัญหาทั้งปวงครับ ความถี่ว.ดำ ประมาณตั้งแต่ย่าน13,14,15,16ส่วนใหญ่ใช้ย่านความถ่ี14ของพวกvr 15ของทางราชการใช้ แต่ถ้าเป็นว.แดงจะเป็นย่าน24ครับ ว.ดำปรับจูนมาไม่ได้ครับ
ของโมโตมาตรฐานครับ

• บ้า..500
« Reply #29 on: 18/07/2012 , 19:09:58 PM »
ตอนนี้ตั้งธงไว้ที่วันที่18-19 สิงหาคมก่อนนะครับ ให้น้องติลย์ออกความคิดเห็นก่อนละกันแต่อยากให้รู้เรื่องก่อนสิ้นเดือนนะครับ จะได้เคลียร์งานหน่อยของพวกผมมันไม่มีเสาร์อาทิตย์กันหรอกครับ