- +

Author Topic: น้าชื่นครับรูปแกนพวงมาลัยที่คุยกันนะครับ  (Read 2473 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline weerawat

• ติดเชื้อ..บ้า เข้าแล้ว
  • *
มันหลวมตรงแกนกลางเลยครับมันต้องเปลี่ยนหรือซ่อมได้ครับน้า

Offline sive

• บ้า..เกินพิกัด
  • **
เข้ามารอด้วยครับ เพราะน้าเป็นเคสแรกเลยครับน้าครับ  :-* :-* :-* :-\ :-\ :-\ :-* :-*

Offline อุ๊ด

• **
  • ทื่อได่เป็นฃัวฃ่วมสะพานทองเทียวท่อง
  :)  ;D รบกวนน้าเล่าอาการให้ฟังหน่อยได้ใหมครับ   ;D

:-*  :-*   :-*
คันเจ้าได่ขี่ซ้างกั้งฮ่มเป็นพระยา อย่าได้ลืมคนทุกข์ผู้ขี่ควายคอนกล้า
คันเจ้าได่ขี่ซ้างกั้งฮมสัปทน อย่าได้ลืมคนจนผู้แห่นำตีนซ้าง

• *
สวัสดีครับน้าๆทั้งสองครับอาการคือเวลาเลี้ยวมันจะคังกึกๆนะครับหรือถ้าไม่เลี้ยวลองโยคดูมันจะหลวมครับ จากการที่ให้ทางศูนย์ฟอร์ดรื้อดูนะครับลูกปืนในแกนพวงมาลัยมันแตกตามรูปนะครับแกนตัวนั้นมันโยคขึ้นลงได้เลยครับน้าเวลาขับแล้วขาดความมั่นใจมากเลยครับอย่างจะซ่อมหรือเปลี่ยนครับฝากน้าๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ

• *
 :) :) :) ฝากด้วยนะครับ

• **
  • ทื่อได่เป็นฃัวฃ่วมสะพานทองเทียวท่อง
 :)  :)  ;D ลักษณะเหมือนจะรื้อเปลี่ยนลูกปืนได้เลยครับ น้าครับ

ถ้าน้าเปลี่ยนทั้งชุด ผมขอมารื้อเล่นได้ป่ะครับ  :-\  :-*

( ปล.กลัวแต่จะหาลูกปืนเบอร์นี้ไม่ได้ครับ  :-\   :-\ )
คันเจ้าได่ขี่ซ้างกั้งฮ่มเป็นพระยา อย่าได้ลืมคนทุกข์ผู้ขี่ควายคอนกล้า
คันเจ้าได่ขี่ซ้างกั้งฮมสัปทน อย่าได้ลืมคนจนผู้แห่นำตีนซ้าง

• *
น้าอุ๊ดครับผมก็อยากจะลองรื้อดูเหมือนกันครับแต่ปัญหาอย่างที่น้าว่าแหละครับถ้าหาลูกปืนไม่ได้งานเข้าเลยครับเพราะรื้อแล้วจะเอามันกลับเข้าไปนั้นเป็นไปได้ยากเลยครับ  :-\ :-\ :-\??? ???

Offline decha

• โคตรบ้า
    ถ้าหาตรงเบอร์ไม่ได้ไห้หาวงในเท่ากันวงนอกเล็กกว่าแล้วกลึ่งปลอกเอาครับ :-\ :-\

Offline chob keawkong

• *
มันหลวมตรงแกนกลางเลยครับมันต้องเปลี่ยนหรือซ่อมได้ครับน้า
สวัสดี ครับ น้องไหม่นะคับ เข้ามาเจอปัญหาเดียวกันเลยคับ  ตกลงช่อมได้ไหมครับ :-\ :-*

• **
 ;) ;)  ซ่อมไม่ได้ครับ เพราะเสื้อลูกปืนมันซึกครับ แล้วมันเป็นพลาสติกครับ ลองหามือ2 มาเปลี่ยนดีกว่าครับ  :-\ :-\ :-\

• *
ขอบคุณครับน้าสิ่ว  ขอบคุณคำแนะนำ ยินดีที่ได้คุยด้วยคับ :-\ :-\ :-\

• **

• **
 ;) ;) ;) :-* :-* :-*

>:( เสื้อเป็นพลาสติก ฝรั่งจะขายของนี่หว่า >:(  :( :(

• **
 :-\ ตีปลอกทองเหลืองใด้ใหมครับน้าครับ ;D ;D

• *
 ;D 8)  สวัสดีครับ  ผมลองแก้ปัญหาโดยให้ทางร้านดึงแกนออก เพื่อจะเปลี่ยนลูกปืน แต่ดึงไม่ออกคับ(แกนหลวมมากกว่าเดิมอีก) เลยลองเจียรลูกปืนตัวบนออก หาไซส์เดิมไม่มี วงในใส่แกนได้คับ วงนอกใหญ่กว่าต้องกว้านเสื้อออก 1 มม  ตอนนี้ใช้ได้แล้วคับ  แต่หลวมหน่อย(มาพลาดตรงที่ให้ช่างพยามดึงแกนออก)   รอเปลี่ยนอันไหม่ รบกวนน้า ส่งข่าวมาคับ ทางเลือกสุดท้ายถามไปยัง เฮียวิทูร เช็คราคาของใหม่คับ  (เฮียวิทูรใจดีมากคับ ;D) มีข่าวดียังไง จะบอกอีกทีคับ :-*