- +

Author Topic: ที่มาของ Gear 5 Club  (Read 17191 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Gigolo Broken Heart

• บ้า..เกินพิกัด
  • **
  • อย่าใช้ความรู้ ไปคดโกงใคร ...จงใช้ชีวิตในความดีงาม
    • ... Ford Heart Mania ...
ที่มาของ Gear 5 Club
« on: 13/09/2007 , 1:22:05 AM »
อยากรู้ครับ ว่า มีที่มาอย่างไร ?

หาเรื่องตั้งกระทู้ซะงั้นแหละ  :D  :D
« Last Edit: 21/09/2007 , 22:30:24 PM by Global Mod... »
... FHM ...
   ... มิตรภาพ ...
      ...  ผูกพัน   ...
         ... แบ่งปัน ...
            ... เสียสละ ...

&  No More FORD

Offline กองเฟียง&เถียงนา

• ผู้ดูแลการเงิน
  • โคตรบ้า
  • สู่สามัญ คือสิ่งที่หวังจะไปให้ถึง
Re: ที่มาของ Gear 5 Club
« Reply #1 on: 13/09/2007 , 8:24:40 AM »
เจรงๆ ก็คือ เกียร์มัว เอ้ย.................ไม่ใช่ครับ
รอพี่น้องท่านอื่นมาตอบดีก่า 555
สู่สามัญ คือสิ่งที่หวังจะไปให้ถึง

Offline หลวงพี่ 007

• **
  • เเก่เเต่สังขาร สันดานยังเหมือนเดิม
« Reply #2 on: 13/09/2007 , 9:42:42 AM »
ครับ สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกๆท่านครับ

ผมก็คงจะเกริ่นๆ แบบเบาๆนะครับ ว่า ที่มาของเกียร์ 5 คลับ นี่มาจากไหนเริ่มต้นกันอย่างไรครับ  ก็ไม่มีอะไรมากครับบอกกันอย่างตรงไปตรงมาเลยครับว่า  มาจากมิตรภาพ ของเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนที่มีให้มาจากใจจริง ซึ่งพวกเราก็มีกันกลุ่มเล็กๆซึ่งส่วนใหญ่แล้วจะเป็นผู้ที่ใช้รถ ford ทั้งหลายและ ชาวบูรพาทิศคัรบ และมีเจตนารมณ์ไปในทิศทางเดียวกัน  ซึ่งจะสังเกตุว่าในบรรดาสมาชิกชาวเกียร์ 5 ทั้งหลายก็จะเป็นคนที่รู้จักมักคุ้น สนิทสนมกลมเกรียวกันทั้งนั้น เฮฮากันไปตามประสาครับ ปัจุบันนี้ก็ จะมีสมาชิกทั้งชาวเมืองหลวงและท่านอื่นๆก็มากครับ

แต่ไม่ใช่ว่าเราจะปิดกั้นสมาชิกใหม่ท่านอื่นๆนะครับ  ขอแค่คุณชอบและรับได้ในการดำเนินหรือเรื่องกิจกรรมต่างๆของเหล่าพวกเราก็ และมีเจตนารมณ์เดียวกันแล้ว ก็มิใช่ปัญหาในการสร้างมิตรภาพครับ  ในส่วนเจตนารมณ์หลักๆแล้วนั้นก็ไม่ได้เน้นอะไรมากมาย ไม่มีหลักเกณฑ์ที่ชัดเจน ก็เอาแบบสบายๆว่า  กิน  เที่ยว  ทำบุญ  ก็แค่นั้นครับ  ส่วนอื่นๆนั้นก็แล้วแต่ความเห็นเพื่อนๆสมาชิกครับ

ส่วนเรื่อง รถก็ไม่ใช่ประเด็นสำคัญเท่ามิตรภาพ ทุกคนมีใช้กันหลากหลายอยู่แล้ว แต่ส่วนใหญ่ก็จะใช้ฟอร์ด ไปไหนไปกัน ไปโหดๆ ก็อาศัยกันไปตามสภาพ   

ครับ ส่วนคำว่า เกียร์ 5 คลับนั้น  มีความหมาย   แบบสบายๆสบายในตัวมันเองอยู่แล้ว   ว่าไปไหนไปกัน ก็ที่คือรถที่เมื่อยัด เกียร์ 5 แล้ว  ก็ไปไหนไปกัน  ถึงไหนถึงกัน  แล้วอีกอย่างผมมีความรู้สึกว่าชื่อนี้มันมีความผูกพันกับ รถคู่กาย รักมัน อยู่กับมัน ดูแลมันแล้วสบายใจ  ส่วนจะมีความหมายอื่นซ้อนเร้นหรือไม่ อันนี้อาจเป็นเรื่องบังเอิญมากกว่า  แต่มันก็เป็นเรื่องและเป็นตัวฉุดให้เกิด บ้านนี้ขึ้นมา

ครับ นี่ก็คร่าวๆครับ  และที่สำคัญ  ต้องขอขอบคุณ ผู้ที่ให้โอกาส ผม และเพื่อนของผมในที่นี้ครับ

พี่เต๋า     น้องวุธ ( webmaster )  และพี่นิมิตร  ครับ

และที่ขาดไม่ได้ครับ   ชาว fordheartmania   ที่ให้อยู่ร่วมชายคาเดียวกันครับ  แบ่งห้องให้เช่า  อิ อิ  ( ค่าเช่าไม่คิด อิ อิ )  ครับ ยังไงตอนนี้ผมก็กำลังปรึกษากับพี่ๆหลายๆท่านเรื่อง สติกเกอร์ประจำคลับ และรูปแบบคลับนะครับ

ก็คงมีที่มาที่ไปคร่าวๆเท่านี้แหละครับ  ก็ไม่มีอะไรมาก    มิตรภาพมาเหนืออื่นอ้อแล้วที่สำคัญ ที่นี่ บ้านหลังนี้ จะเป็นที่แสดงความคิดเห็นอย่างตรงไปตรงมา และเรียกร้องสิทธิของพวกเราที่พึงได้ จากการเอารัดเอาเปรียบจาก ผู้ผลิตรถ อย่างมีข้อเท็จจริง และมีเหตุผลครับ

Add za   ( Burapha 007 )
 ;D ;D ;D ;D
« Last Edit: 09/02/2011 , 15:35:59 PM by บางปลา 011 »

Offline ธนพงศ์พรรณ

• บ้า..ชัวร์
« Reply #3 on: 13/09/2007 , 10:57:23 AM »
ยินดีด้วยครับ

sanngon

• Guest
« Reply #4 on: 13/09/2007 , 11:37:17 AM »
.........ว2...ว8........ ;)

Offline Gigolo Broken Heart

• **
  • อย่าใช้ความรู้ ไปคดโกงใคร ...จงใช้ชีวิตในความดีงาม
    • ... Ford Heart Mania ...
« Reply #5 on: 13/09/2007 , 12:15:52 PM »
ป๊าดติโถ !!! อ้ายเราก้อนึกว่า ใส่เกียร์ 5 พาสาวๆหนีว่าที่แม่ยายซะอีก  :D  :D  :D

ทีนี้มาเป็นงานเป็นการหน่อย
พี่ add za เลิกขอบคุณได้แล้ว เพราะที่ FordHeartMania ยึดคติ ... มิตรภาพ ผูกพันธ์ แบ่งปัน เสียสละ ... มาช่วยๆกันคนละไม้คนละมือ สร้างสรรสังคมให้ อบอุ่นและน่าอยู่กันนะครับ

« Last Edit: 13/09/2007 , 12:36:42 PM by Gigalo Broken Heart »
... FHM ...
   ... มิตรภาพ ...
      ...  ผูกพัน   ...
         ... แบ่งปัน ...
            ... เสียสละ ...

&  No More FORD

Offline กองเฟียง&เถียงนา

• ผู้ดูแลการเงิน
  • โคตรบ้า
  • สู่สามัญ คือสิ่งที่หวังจะไปให้ถึง
« Reply #6 on: 13/09/2007 , 17:05:40 PM »
อ้าว ตกลงไม่มีใคร ...................หรอกเหรอ อิอิ

ว่างๆ เข้าไปดูคน....... ที่บ้านเก่าดิ  555
สู่สามัญ คือสิ่งที่หวังจะไปให้ถึง

Offline วิท-ระยอง

• โคตรบ้า
« Reply #7 on: 13/09/2007 , 22:04:04 PM »
อืม.......มีเหตุมีผล  อิอิ ;D ;D ;D ::) ::) ::)
อัตตา หิ อัตตา โน นาโถ

Offline Matoom

• ที่ปรึกษาประจำบ้าน
« Reply #8 on: 13/09/2007 , 23:40:18 PM »
 ;D ตายละวา รถเรามันเกียร์ Auto  มีแค่ 4 เกียร์ แล้วจะเอาเกียร์ 5 ที่ไหนมายัดละค๊าบ  ???

sanngon

• Guest
« Reply #9 on: 14/09/2007 , 9:58:18 AM »
น้าโมมมมม....เอาเกีร์ย 5 ที่ป๋าแอ๊ดได้ค่ะ ;D.....วี๊ดวิ้ววววววววว........ ;)

Offline หลวงพี่ 007

• **
  • เเก่เเต่สังขาร สันดานยังเหมือนเดิม
« Reply #10 on: 14/09/2007 , 12:14:04 PM »
อย่างน้าโม   เกียมัว จะเหมาะที่สุดครับ

Offline P Mini

• Global Moderator
  • บ้า..500
  • หล่อ ลึกซึ้ง
« Reply #11 on: 15/09/2007 , 9:02:39 AM »
 ;D
ถึงชั้นจะไม่ดีที่สุด แต่ก็จะดีกับเธอตลอดไป

ichi

• Guest
« Reply #12 on: 22/09/2007 , 12:10:49 PM »
 ;Dอะ ไม่ว่าพูดคุย กัน และ Hobby ฯลฯ ครับ :-*

Offline Nui 004

• บ้า..500
« Reply #13 on: 24/09/2007 , 8:09:10 AM »
เสริมน้า add za นิดนึงครับ ชื่อนี้เป็นชื่อที่น้าทองแท่ง Burapha 019 เขามาแซวเล่นๆตั้งแต่มหากาพย์คราวโน้น (ไม่ต้องบอกก็คงเดาได้นะครับว่าเรื่องอะไร) แต่พอเข้าที่ประชุมแล้วมันดันลงตัวกับคอนเซ็บ กิน เที่ยว ทำบุญ และใครใช้รถอะไรก็เข้ามาแจมกันได้ ก็เลยตกลงกันว่าจะเอาชื่อนี้ดีกว่า (อาจจะมีเสียงน้อยใจจากชาว auto บ้าง อิอิอิ)
รู้อะไรไม่สู้ "รู้งี้..."

Offline ป้าหนูดี(021)

• บ้า..ชัวร์
  • รักแรกพบ อีกแล้ว
« Reply #14 on: 24/09/2007 , 8:48:06 AM »
ที่มา   
คือ
มาจากใจ
จ้า  :)
ความสุขเกิดได้ทุกวัน