- +

Author Topic: ขอทราบนามเรียกขานนักวิทยุสมัครเล่นของเพื่อนๆ  (Read 30505 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline วิท-ระยอง

• โคตรบ้า
ตามหัวข้อกระทู้เลยคร๊าบ   ตอนนี้มีเพื่อนสมาชิกเรา  ได้ไปสอบเป็นนักวิทยุสมัครเล่นมาแล้ว  ได้นามเรียกขานกันบ้างหรือยังคร๊าบ   ท่านใดมีนามเรียกขานใดก็ไหว้วานบอกกันหน่อยครับ   
เริ่มที่ผมก่อนเลยนะคร๊าบ 
1.  น้าวิท-ระยอง   นามเรียกขาน  E27DIM
อัตตา หิ อัตตา โน นาโถ

Offline กองเฟียง&เถียงนา

• ผู้ดูแลการเงิน
  • โคตรบ้า
  • สู่สามัญ คือสิ่งที่หวังจะไปให้ถึง
HS3TCD ครับพี่ แต่ยังไม่มีเครื่อง รอบริจาคอยู่ :D :D
« Last Edit: 11/05/2009 , 12:38:12 PM by กะปอมก๊าแหล่ »
สู่สามัญ คือสิ่งที่หวังจะไปให้ถึง

Offline ท่านรอง (055)

• โคตรบ้า
  • "ปัญหาทำให้เกิดปัญญา"
ตามหัวข้อกระทู้เลยคร๊าบ   ตอนนี้มีเพื่อนสมาชิกเรา  ได้ไปสอบเป็นนักวิทยุสมัครเล่นมาแล้ว  ได้นามเรียกขานกันบ้างหรือยังคร๊าบ   ท่านใดมีนามเรียกขานใดก็ไหว้วานบอกกันหน่อยครับ   
เริ่มที่ผมก่อนเลยนะคร๊าบ 
1.  น้าวิท-ระยอง   นามเรียกขาน  E27DIM
H3TCD ครับพี่ แต่ยังไม่มีเครื่อง รอบริจาคอยู่ :D :D

:-\   ผมยิ่งแล้วใหญ่เลยยังไม่มีทั้งสองอย่างเลย    :-\
แม้ว่า  ลมหนาวจะทำให้เราหนาวเย็นสักเท่าไร  ขอเพียงใจเราอบอุ่น  จะใส่ใจไปทำไมกับลมหนาว

Offline น้าหมู 001

• Burapha 001
  • Moderator
  • บ้า..500
H3TCD ครับพี่ แต่ยังไม่มีเครื่อง รอบริจาคอยู่
H3TCD อยู่เขตไหนฟ่ะ  มันต้อง HS3TCD ไม่ใช่เหรอบักขี่กะปอม :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[

ผม บูรพา 001 จ้า
นามเรียกขาน E27CHK ครับ
ถ้าอยู่ศรีราชา  standby ที่ 145.6625 dup.600
ถ้ามาแถวระยอง  อยู่ที่ 145.4750 ครับ  :D :D :D
« Last Edit: 07/06/2011 , 21:44:06 PM by น้าหมู 001 »
บ้านนี้ บ้านโน้น หรือบ้านไหน ก็เพื่อนกันทั้งน้น
คิดดี ทำดีครับ

Offline fhm-admin

• Administrator
  • บ้า..500
 :)  E20QWC
ปกติออกทริป Standby 144.325 ครับ
Ford ให้ทุกวันเป็นวันซ่อมของคุณ

Offline ขุนแผน 024

• บ้า..ชัวร์
  • เที่ยวที่ไหนก็ได้ ถ้ามีเพื่อนที่รู้ใจ
ขุนแผนครับ HS 0 YGS ครับ ไม่มีช่องประจำ แล้วแต่งานครับ
ช่วยกันปลูกฝัง ให้เยาวชน คนรุ่นใหม่ รักและห่วงใยในธรรมชาติ

Offline zippo

• บ้า..500
กะลัง รอผลออกอยู่คับ เดี๋ยวออกแล้วจะไป ขอ  ::) ::)     :-\ :-\ 

Offline ฟ้าสีคราม

• บ้า..เกินพิกัด
  • **
  • " เพราะต่างความคิด ชีวิตจึงต่าง "
รอผลสอบผ่านแล้วจะมาบอกนะ ;)
ของบักขี่กระปอมทำไมขึ้นด้วย HS ส่วนน้าวิทกับน้าหมูทำไมเป็น E27 ก็สอบมาพร้อมกันไม่ใช่หรือ ???
***** อิฐแดง บูรพา 015 *****

Offline LugHmu

• **
......รอ ว จากน้าวิทอยู่ครับ.......

.....ก่อนอื่นต้องขอโทษน้าวิทก่อนนะครับที่ปล่อยให้เวลาผ่านไปนาน....(ก่อนหน้านี้ไม่อยากจะเอาตังค์ออกครับ.......แต่ตอนนี้เรียบร้อยแล้วครับ...รู้ผลแล้วครับ) เดี๋ยวผมโทรไปหาน้าวิทนะครับ...

.....สรุปคือ...ยังงั้ยก็เอาครับ.................

(ผมหวังว่าน้าวิทคงเข้าใจผมนะครับ....แต่ก็เกรงใจอยู่เหมือนกันครับ ที่ผมปล่อยให้เวลาผ่านไปโดยที่ไม่ได้ทำอะไรเลยครับ... ขอโทษน้าวิทหลายๆๆๆๆๆๆ เด้อครับ....)

Offline น้าหมู 001

• Burapha 001
  • Moderator
  • บ้า..500
ของบักขี่กระปอมทำไมขึ้นด้วย HS ส่วนน้าวิทกับน้าหมูทำไมเป็น E27 ก็สอบมาพร้อมกันไม่ใช่หรือ ???

มันขึ้นอยู่กับทะเบียนบ้านครับ  เขตที่สังกัดครับน้าอิฐ  ความจริงทางชลบุรีของเก่าเป็นHS2>>>  แต่ว่ามันเต็มแล้วก็จะมีเป็นE27 หรืออะไรเนี่ยละครับน้าอิฐ
ของเจ้าสีฟ้าเขตบ้านเค้า เป็น HS3  ยังไม่เต็มก้เลยได้ใช้เป็นแบบนั้น  ของน้าอิฐก้น่าจะใช้E27 นะครับ
ทางกทม.และข้างเคียงก้จะเป็น E20,E21,E22 ตามนี้ละครับน้าอิฐ
บ้านนี้ บ้านโน้น หรือบ้านไหน ก็เพื่อนกันทั้งน้น
คิดดี ทำดีครับ

Offline วิท-ระยอง

• โคตรบ้า
......รอ ว จากน้าวิทอยู่ครับ.......

.....ก่อนอื่นต้องขอโทษน้าวิทก่อนนะครับที่ปล่อยให้เวลาผ่านไปนาน....(ก่อนหน้านี้ไม่อยากจะเอาตังค์ออกครับ.......แต่ตอนนี้เรียบร้อยแล้วครับ...รู้ผลแล้วครับ) เดี๋ยวผมโทรไปหาน้าวิทนะครับ...

.....สรุปคือ...ยังงั้ยก็เอาครับ.................

(ผมหวังว่าน้าวิทคงเข้าใจผมนะครับ....แต่ก็เกรงใจอยู่เหมือนกันครับ ที่ผมปล่อยให้เวลาผ่านไปโดยที่ไม่ได้ทำอะไรเลยครับ... ขอโทษน้าวิทหลายๆๆๆๆๆๆ เด้อครับ....)

ไม่เป็นไรครับ  น้าลูกหมู   แต่เอตอนนี้ว.แดง  ของน้าลูกหมูอยู่กับใครหว่า ???   น่าจะเจ้านัท สีฟ้า  ขี่กระปอมละมั้ง ??? ??? ???  เอาไว้ยื่นหมูยื่นแมวก็ได้ครับ ;)
อัตตา หิ อัตตา โน นาโถ

Offline ฟ้าสีคราม

• **
  • " เพราะต่างความคิด ชีวิตจึงต่าง "

มันขึ้นอยู่กับทะเบียนบ้านครับ  เขตที่สังกัดครับน้าอิฐ  ความจริงทางชลบุรีของเก่าเป็นHS2>>>  แต่ว่ามันเต็มแล้วก็จะมีเป็นE27 หรืออะไรเนี่ยละครับน้าอิฐ
ของเจ้าสีฟ้าเขตบ้านเค้า เป็น HS3  ยังไม่เต็มก้เลยได้ใช้เป็นแบบนั้น  ของน้าอิฐก้น่าจะใช้E27 นะครับ
ทางกทม.และข้างเคียงก้จะเป็น E20,E21,E22 ตามนี้ละครับน้าอิฐ
28 ครับน้าหมู ผมว่าถ้าได้ HS ดูมันจะเก๋ากว่านะ 8)
***** อิฐแดง บูรพา 015 *****

Offline หลวงพี่ 007

• **
  • เเก่เเต่สังขาร สันดานยังเหมือนเดิม
ของผม

:-\  HC007 ครับ ???  (  HOTEL CALIFONIA 007 )   :-\

stanby 1444.007007007  ครับ :-\

Offline radioman

• บ้า..ชัวร์
น้า วุธ ( fhm- admin )   E 20 QWC
น้า อาร์ท   E 21 NKL
น้า โฉมยง / จู   E 21 QIR
น้า Hunk   E 21 QQT
ป้า ตา   E 21 QQW
น้า มะตูม   E 21 RKN
น้า Sricha   E 27 BAJ
น้า Sea_hawker ( อ๊ะ )   E 27 BTR
ป้า ยุ้ย   E 22 HBO
น้า Norachai   E 27 CHK
น้า วิท 4839   E 27 DIM
น้า ขุนแผน   HS 0 YGS
น้า เปี๊ยก   HS 1 BVT
น้า วิทยุ   HS 1 EEI
ป้า ต่าย   HS 2 BQT
ป้า โสภี   E 20 PVX
น้า เต๋า   HS 1 JMH
น้า สีฟ้า   HS 3 TCD
น้า ไก่ ระยอง   HS 9 EBO
น้า โอเล่   HS 9 MCU

ข้าพเจ้า StandBy 144.750 ครับ เพราะ
1. ใน กทม. ไม่ค่อยมีใครใช้
2.  มีเพื่อนบ้านที่ดี เช่น พัทยา สระบุรี เชียงใหม่ ภูเก็ต

ตอนนี้ ที่คุยกันอยู่ มี
น้าฮั่ง น้าโอเล่ น้าอาร์ท น้าอ๊ะ แล้วก็ น้อง ๆ ไม่กี่คน จ้า

แต่บอกเสียก่อนนะ ความถี่นี้ " เจ้าที่แรงนะ " ครับ

Offline BeeR

• **
    • BeeR - Photo Gallery
น้าวิท ค่า ว เดี๋ยวผมโอนไปให้วันศุกร์นะครับ

ช่วงนี้ออกไปไหนไม่ได้เลย   

ขออภัยครับ