- +

Author Topic: ขอทราบนามเรียกขานนักวิทยุสมัครเล่นของเพื่อนๆ  (Read 30510 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline วิท-ระยอง

• โคตรบ้า
น้าวิท ค่า ว เดี๋ยวผมโอนไปให้วันศุกร์นะครับ

ช่วงนี้ออกไปไหนไม่ได้เลย   

ขออภัยครับ
น้าเบียร์  ไม่เป็นไรครับ   เมื่อไรก็ได้   :)
อัตตา หิ อัตตา โน นาโถ

Offline ฟ้าสีคราม

• บ้า..เกินพิกัด
  • **
  • " เพราะต่างความคิด ชีวิตจึงต่าง "
มารายงานตัวอีกครั้ง
แต่ผลยังไม่ออก  :D
***** อิฐแดง บูรพา 015 *****

Offline LugHmu

• **

ต้องรอหลัง 19 กย 2552 ครับ ...................แต่ไม่รู้จะผ่านหรือบ่อ

:D :D :D

Offline wit_7170

• บ้า..ชัวร์
ผมสอบได้เมื่อประมาณปี 2531-32 ตอนนั้นประมาณ HS1xxx แต่ไม่ได้ขอรหัสเรียกขาน แบบยังเด็กไม่มีตังซื้อเครื่อง
ตอนนี้หาใบประกาศไม่เจอแล้ว จะต้องทำงัยครับ  ทราบมาว่าเดี๋ยวนี้ไม่ต้องมีเครื่องก็ไปขอรหัสเรียกขานได้ ช่วยด้วยครับ :)

• **
  • " เพราะต่างความคิด ชีวิตจึงต่าง "
ผลสอบสนามฉะเชิงเทรา ทั้งรุ่น 1 และ 2 ออกมาแล้ว ผมกับน้าหลง ผ่านทั้งคู่ ตอนนี้ก็รอประกาศนียบัตรจึงจะขอนามเรียกขานต่อไปครับ  ;)

Offline LugHmu

• **
สอง สอง สี......

ดีใจด้วยครับ..........น้าอิฐ กะ น้าหลง

• โคตรบ้า
ผลสอบสนามฉะเชิงเทรา ทั้งรุ่น 1 และ 2 ออกมาแล้ว ผมกับน้าหลง ผ่านทั้งคู่ ตอนนี้ก็รอประกาศนียบัตรจึงจะขอนามเรียกขานต่อไปครับ  ;)
ยินดีด้วยครับ  ขึ้นทาวเวอร์สัก30ม.  โมบายซัก2ตัว   สายอากาศ  สายนำสัญญาณ  50000บ.ก็น่าเอาอยู่  ส่งถึงระยองโลด  จะได้มาว.6 แหวนแดง    หรือQSOแหวนดำ   ผมรับรอลูพี่ด้วยเครื่องแฮนดี้เสายางนะครับ :D :D :D

Offline boy_062

• **
 ;)   HS0 KXX  ครับ  แต่ช่วงหลังนี้ไม่ได้ขึ้นครับ QRU73

yingsiri

• Guest
 :-*สวัสดีค่ะ
ญ เป็นสมาชิก ใหม่นะคะ อยู่ ที่ระยอง
เพิ่งได้เอสเคปมือสองมาอ่ะค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
เรียกขานวิทยุ ทำไงคะ อยากทำมั่ง 8) 8)

• **
ญ เป็นสมาชิก ใหม่นะคะ อยู่ ที่ระยอง
เพิ่งได้เอสเคปมือสองมาอ่ะค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
เรียกขานวิทยุ ทำไงคะ อยากทำมั่ง 8) 8)
มาต้อนรับสมาชิกใหม่ และขอให้สนุกกับการใช้เจ้า ESC.ครับ ทางระยองก็มีน้าวิท ใช้เจ้าตัวนี้อยู่ ส่วนปัญหาและอู่ซ่อมก็ค่อย ๆ อ่านรายละเอียดศึกษาในบอร์ดครับ
สำหรับนามเรียกขาน ว.ดำ ต้องสอบเอาครับ ถ้าต้องการใช้งานแบบง่าย ๆ ใช้ ว.แดง ก็พอ ไม่ต้องสอบ เพียงซื้อเครื่องและให้ทางร้านดำเนินการเรื่องเอกสารให้ และส่วนมากที่ทางกลุ่มออกทริปก็ใช้ ว.แดงเป็นหลักครับ ;)

Up_2_U

• Guest
ผมสอบได้เมื่อประมาณปี 2531-32 ตอนนั้นประมาณ HS1xxx แต่ไม่ได้ขอรหัสเรียกขาน แบบยังเด็กไม่มีตังซื้อเครื่อง
ตอนนี้หาใบประกาศไม่เจอแล้ว จะต้องทำงัยครับ  ทราบมาว่าเดี๋ยวนี้ไม่ต้องมีเครื่องก็ไปขอรหัสเรียกขานได้ ช่วยด้วยครับ :)

เหมือนผมเลย สอบได้ปี 2537-2538 นี่แหละ แต่ไม่มีตังค์ขอรหัสเรียกขาน
ส่วนใบประกาศคาดว่าเสด็จแม่ผมคงเอาไปชั่งกิโลขายเรียบร้อย   ??? :'(:-\

Offline ท่านรอง (055)

• โคตรบ้า
  • "ปัญหาทำให้เกิดปัญญา"

เหมือนผมเลย สอบได้ปี 2537-2538 นี่แหละ แต่ไม่มีตังค์ขอรหัสเรียกขาน
ส่วนใบประกาศคาดว่าเสด็จแม่ผมคงเอาไปชั่งกิโลขายเรียบร้อย   ??? :'(:-\

:'(   :'(      :'( :'(    :'(
แม้ว่า  ลมหนาวจะทำให้เราหนาวเย็นสักเท่าไร  ขอเพียงใจเราอบอุ่น  จะใส่ใจไปทำไมกับลมหนาว

yingsiri

• Guest
ว แดง มีไว้ วอหากันใช่ไหมคะ
แล้วไมไม่ใช้มือถือ คะ  :-\
คือ ญ งง ๆๆ อ่ะค่ะ ว่าจะวอหากานได้ช่วงไหนบ้างคะ

Offline ท่านรอง (055)

• โคตรบ้า
  • "ปัญหาทำให้เกิดปัญญา"
คือ ญ งง ๆๆ อ่ะค่ะ ว่าจะวอหากานได้ช่วงไหนบ้างคะ

เราใช้แทนมือถือเพราะเวลาออกทริปนั้น  สถานที่ที่เราไปบางแห่งไม่สามารถใช้มือถือได้ เช่น อุทยานแห่งชาติต่างๆ ใช้ติดต่อกันระหว่างขับรถอยู่ในขบวน หรือติดต่อกันเมื่อถึงที่พักเพื่อสะดวกในการติดต่อผู้ร่วมทริป เป็นต้นครับ   ส่วนวิธีใช้นั้นต้องมาร่วมทริปดูแล้วจะทราบครับ  ;) ;)
แม้ว่า  ลมหนาวจะทำให้เราหนาวเย็นสักเท่าไร  ขอเพียงใจเราอบอุ่น  จะใส่ใจไปทำไมกับลมหนาว

• โคตรบ้า
ซาหวัดดีครับ  หนูหญิงศิริ ไม่ทราบว่าอยู่พิกัดไหนของจ.ระยองครับ   ยินดีที่ได่รู้จักครับ  ผมใช้เอสเคปวิ่งรับหลานอยู่ในตัวเมืองระยอง   เป็นเอสเคป3.0สีน้ำตาล(ตามคู่มือรถ)  ตามสายตาของคนตาบอดสี(นาง)ก็ต้องบอกว่าสีบรอนซ์เงิน   
ส่วนว.แดง  ก็ตามเพื่อนๆว่ามาเลย   แต่ดีกว่าตรงที่ไม่ต้องเสียค่าโทรศัพท์โทรหากันไงครับ  แต่เราต้องลงทุนซื้อเครื่องมาก่อน    ก็สามารถใช้งานคุยกับรปภ.โลตัสระยองอย่างผมได้เลย   :D :D :D :D ปกติผมสแตนบายด์อยู่ช่อง35  ชมรมระยองมิตรสัมพันธ์ :D :D :D