- +

Author Topic: ขอทราบนามเรียกขานนักวิทยุสมัครเล่นของเพื่อนๆ  (Read 30510 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline The Tourist

• บ้า..เกินพิกัด
  • **
  • ผีแดงเข้าสิง
อุ๊ย .........น้าวิท มีหลาน :D :D

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”

Offline ท่านรอง (055)

• โคตรบ้า
  • "ปัญหาทำให้เกิดปัญญา"
อุ๊ย .........น้าวิท มีหลาน :D :D

;D ;D หมดคู่แข่งไปหนึ่ง  :D :D :D :D
แม้ว่า  ลมหนาวจะทำให้เราหนาวเย็นสักเท่าไร  ขอเพียงใจเราอบอุ่น  จะใส่ใจไปทำไมกับลมหนาว

sea_hawker

• Guest
น้าอิฐแดงครับ แอบไปสอบมาเมื่อไหร่ ที่แรกเห็นว่าไม่มีเวลา แล้วค่าสอบของสนามระยองที่ผมสมัครให้ไม่ทันจะให้ส่งคืนยังไงดีครับ เพราะว่าล่วงเลยมานานแล้ว หายไปรอบนึงแล้ว กว่าจะหาเจอ ( เอกสารด้วยนะครับ ) ช่วงนี่ไม่ค่อยได้เจอน้าวิทยุ  :-\

yingsiri

• Guest
ฟังแล้วน่าหนุกจังเลยนะคะ
ว่าแต่เครื่องที่ว่า ราคาประมาณเท่าไหร่คะ :-\ :-\
แล้วเป็นรุ่นไหน ยี่ห้อไร หาซื้อได้จากไหน
เดี๋ยวจะเอาไป วอ คุย กะ รปภ มั่ง  ;D ;D

sea_hawker

• Guest
ราคาก็มีหลายราคาครับ ขึ้นอยู่กับยี่ห้อ รุ่น ประเภทการใช้งาน ราคาเริ่มต้นที่ 2พันกว่าบาทขึ้นไปครับ ลองสอบถามกับน้าE27DIM หรือ น้าๆที่อยู่ระยองดูได้เลยครับ ( น่าเสียดายผมย้ายมาอยู่กรุงเทพแล้ว ไม่งั้นคงได้ Meeting กัน )

yingsiri

• Guest
น้าๆๆที่อยู่ระยองมีใครบ้างคะ
ออกมาแนะนำตัวให้ข้าน้อยเห็นใบหน้าหล่อๆๆๆ :-\ (ชักไม่แน่ใจ) หน่อยนะคะ 8) 8) 8)

Offline tik

• บ้า..500
  • The matrix of the leadership
น้าๆๆที่อยู่ระยองมีใครบ้างคะ
ออกมาแนะนำตัวให้ข้าน้อยเห็นใบหน้าหล่อๆๆๆ :-\ (ชักไม่แน่ใจ) หน่อยนะคะ 8) 8) 8)

ไม่ต้องเป็นกังวลไปค่ะป้าหญิง

น้าๆ ระยอง  หล่อไปหมดค่ะ

หล่อ  ไป  หมด  เลย ค่ะ 
 :D
Think Green   ;)      :)   Go Green

yingsiri

• Guest
งั้นก็ไม่เหลืออะไรแล้วสิคะ :'( :'( :'(

Offline ฟ้าสีคราม

• **
  • " เพราะต่างความคิด ชีวิตจึงต่าง "
โชคดีที่ไม่ได้อยู่ระยอง  :-\
***** อิฐแดง บูรพา 015 *****

sea_hawker

• Guest
เหมือนกันเลยครับน้าอิฐแดง ผมก็ไม่ได้อยู่ระยองแล้ว :D

Offline น้าวรรณ 066

• **
โชคดีที่ไม่ได้อยู่ระยอง  :-\

:D :D :D :D :D

เช่นกันผมอยู่ปราจีน 8) 8) 8)

Offline วิท-ระยอง

• โคตรบ้า
1.  น้ากร-ระยอง
2.  ขี่กะปอม
3. น้าตึ๋ง  ระยอง
4.น้าแก้ว  ระยอง
รายนามข้างบน  เรียงตามลำดับหล่อไปหมด :D :D :D
ส่วนในรูป  สิงห์เหนือ(ระยอง)  เสือใต้(ชลบุรี)
น้าวิท-ระยอง  ถ่ายคู่กับหลาน
อัตตา หิ อัตตา โน นาโถ

Offline ฟ้าสีคราม

• **
  • " เพราะต่างความคิด ชีวิตจึงต่าง "
มาสนับสนุนคำพูดของน้าวิท
เปรียบเทียบแล้วหน้าตาของน้าวิทกับหลานไม่คล้ายกัน อีกทั้งสีผิวก็ต่างกัน สรุปได้ว่าเป็นหลานจริง ๆ ครับ :D
***** อิฐแดง บูรพา 015 *****

Offline noi_mt 31

• โคตรบ้า
  • เลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกที่จะทำได้

yingsiri

• Guest
 8) 8)
โอ้วๆๆๆๆๆๆๆๆหล่อโดนใจจริงๆๆเยย
เข้ม มาดแมนท่สู๊ด น้าๆๆเรา 8) 8)