- +

Author Topic: ภาพงานบุญเล็กๆของพวกเราครับ  (Read 7414 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline เสือเดี่ยวบ้านดอน

• บ้า..เกินพิกัด
  • **
ขอแก้ข่าว ขวดที่เห็น นั่นคือน้ำปลาที่บ้านน้าเบียร์ครับ .....  >:(

อ้าว .... แล้ว ใครเอาโซดา มากินฟะ ......  :-\

ส่วนวัดที่ไปทำบุญกัน ชื่อว่าวัดตาลเจ็ดช่อ

ประวัติความเป็นมาของเด็กกำพร้าวัดตาลเจ็ดช่อ
วัดตาลเจ็ดช่อเป็นวัดพัฒนาตัวอย่างของจังหวัดอ่างทอง โดยมีพระครูพิบูล พัฒนพิมล เป็นเจ้าอาวาสและเป็นพระนักพัฒนาตัวอย่าง ก่อนหน้านี้โรงเรียนแห่งนี้เกือบโดนยุบเพราะ จำนวนนักเรียนของที่นี่มีน้อยเกินและถ้าหากโรงเรียนถูกยุบ เด็กที่อยู่แถวนั้นก็จะลำบากเป็นอย่างยิ่งในการเล่าเรียน เพราะมีพ่อ แม่ยากจน อีกทั้งเด็กบางคนก็กำพร้า ซึ่งเจ้าอาวาสได้รับเด็กกำพร้าและ ยากจนทั่วทุกจังหวัด ให้มาอยู่ในการอุปการะ ส่วนมากจะเป็นเด็กชาวเขาจากทางเหนือ ตอนนี้มีจำนวนเกือบร้อยชีวิต ทำให้เด็กที่กำพร้าและยากจนได้มีโอกาสได้รับการศึกษา ซึ่งนับว่าเป็นสิ่งสำคัญเป็นอย่างยิ่ง นอกจากนั้นทางวัดยังสร้างโรงนอนให้กับเด็กๆอีกด้วย เมื่อปีที่แล้วเด็กๆเหล่านี้เดือดร้อนแสนสาหัสมาก เนื่องจากน้ำท่วมหนักเป็นผลทำให้เด็กๆไม่มีที่นอนเพราะน้ำท่วม โรงนอน

;)  ;)  ;)  ;)  ;)
« Last Edit: 07/10/2009 , 18:10:22 PM by Toey »

Offline noi_mt 31

• โคตรบ้า
  • เลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกที่จะทำได้
สร้างภาพกันจังเลย :D

Offline บรรยง

• บ้า..500
เดี๋ยวนี้มีทริปเก็บคะแนนกันด้วย  ไปกันเงียบๆกลัวคะแนนคนอื่นตามทันใช่ม้าาาาา :( :( :(

ให้ทุกข์วันเป็นวัน(ซ่อม)ของฟอร์ด

Offline ตองเจ

• โคตรบ้า
พี่เต้ย +10 ครับ ;D

จดแต้มให้แล้วครับ  :-\ :-\ :-\

อนุโมทนาบุญด้วยครับ :)

Offline Dancer

• ใกล้บ้า
  • **
 :'( :'( :'( น้า J-det ไปไม่มีการชวนเลยนะ ป้าภัทรก็ไปด้วยหรอ เสียดายจังไม่ได้ไป...  :) :) :)

Offline เทพกระบี่

• โคตรบ้า
  • รูป เวทนา สัญญา สังขาร วิญญาณ
    • http://www.laemsakseafood.com
สร้างภาพกันจังเลย :D

เห็นด้วยๆ  8) อิ่มบุญๆ  ;)
ขันติ เป็นประธาน

example

• Guest
อนุโมทนาบุญด้วยครับ   :) :) :)

Offline boy_062

• **
 :) อนุโมทนาบุญด้วยครับ

Offline วิท-ระยอง

• โคตรบ้า
เยี่ยมเลยครับ   เดินสายเข้าวัดกันบ้างแล้ว :-* :D ;) 8)
อัตตา หิ อัตตา โน นาโถ

Offline NooKapi

• Global Moderator
  • โคตรบ้า
กระทู้ข้างๆมันไม่ชวนน้าวิทเข้าวัดเลยนะ  :D
ฉันไม่เคยเจอใคร ไม่ขวา ไม่ซ้าย ไม่สมบูรณ์ไป ไม่มองแง่ร้าย หรือเอาแต่ใจ แต่มีอะไรไม่ธรรมดา - SCRUB

Offline BeeR

• **
    • BeeR - Photo Gallery
ผมชวนแล้วนะ    ไม่เห็นมีใครสนใจเลยอ่ะ   

Offline EadZab

• **
  • ถึงจะ "บ้า" แต่ก็ "น่ารัก" นะจ๊ะ
 ;)อนุโมทนาบุญด้วยจ้า ;)
LUCK : Laboring Under Correct Knowledge
ลงมือทำด้วยความเพียรโดยอาศัยความรู้ที่ถูกต้อง

Offline J-det (003)

• โคตรบ้า
ชวนไปหลายคันนะ..แต่วันนั้นบางท่านอาจจะเมามันส์..เม้าท์กะพี่ๆน้องๆที่เคียงทะเลทำให้การได้ยินลดลงได้.. :D :D

แต่ไปอีกก้อไม่ยากส์คับ..ไม่ไกลจากกรุงเทพ..100กิโลเอง..วิวสวย..บรรยากาศดี..อาหราอร่อย..ถูกคับ(ยกเว้นกุ้งเผาชุบทอง :D)..

บ้านผีสิงน้าเบียร์..น่าอยู่ครับ..ร่มรื่น..แต่วันนั้อากาศร้อนไปหน่อย :( :( แต่ก้อทำให้ผมหลับสบายเพราะมีแอร์ขนาด 1 ตัน เปิดตลอด..555++ :D :D

The DanceR GanG..ทำเนียนลืมอ่ะดิ.. :-[ :-[

Offline mon9516

• บ้า..500
อนุโมทนาด้วยจ้า  :)
mon9516 - บูรพา009 - Ranger003

Offline katip3.0

• **
  • เวลาย่อมเอาชนะทุกสิ่ง
งานดี ๆ แบบนี้ ประชาสัมพันธ์น้อยไปหน่อยนะ!!!
จะได้เตรียมของกันมากกว่านี้ไง...อ นุ โ ม ท น า ส า ธุ . . ด้ ว ย ค น จ้ า  :-*  :-*
Time will overcome all thing