- +

Author Topic: เอารูปเขากระโจมมาฝากครับนิดหน่อย  (Read 11320 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline The Tourist

• บ้า..เกินพิกัด
  • **
  • ผีแดงเข้าสิง
ได้ข่าวว่า Tribute น้ำแค่ครึ่งล้อก็เข้าเครื่องดับแล้วนะครับ เห็นเคยมีคนมาลงไว้ต้องยกเครื่องลงซ่อมเลย

แต่ Escape เราน้ำท่วมไฟหน้าก็ลงกันหลายคันแล้วไม่ยักเป็นไรนี่ครับ ป้าติ๊กนี่ 2.3 เดิมๆ ยางเล็กอีกตะหาก

น้าแน็ค ผมจำได้ว่าคนที่เคยเอามาลง เรื่องลุยน้ำดับ  เป็น tribute เครื่อง 2.3 เหมือนน้าปอมนะ   

แต่เท่าที่ผมลอง tribute เทพ 3.0 V6 LPG hall of shame ซ่อมแพงเป็นเลิศ  ของผม   (ชื่อยาวเนอะ)

ลุยมิดไฟตัดหมอก  ระดับน้ำถึงใต้ไฟหน้าพอดี  ไม่เป็นไรครับ   

คันที่น้ำเข้าเป็น 3.0 ครับ

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”

Offline เดช@สำโรง

• โคตรบ้า
  • ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
ที่จอดแอ้งแม้งอยู่บายพาส 3.0 ครับ
ข้าพเจ้ามิเคยชมชอบในการดื่มสุรา.....หากแต่ข้าพเจ้าชมชอบ...บรรยากาศในการร่ำสุรา...

Offline pomxman

• บ้า..ชัวร์
เครื่อง 2.3 ดูเหมือนว่าวางต่ำกว่าเครื่อง 3.0 แต่ว่าคานหน้านี่น่าจะอันเดียวกัน   อย่างนี้ยกสูงไม่พอแล้ว ต้องยกเครื่องด้วยแล้วเรา  :-\
« Last Edit: 17/11/2009 , 11:54:25 AM by นายปอมแมน »
หลับตาเถอะนะ ขอให้เธอหลับฝันดี
คืนนี้ไม่ต้องห่วง ตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฝากดาวบนฟ้า ร้องเพลงนี้ให้เธอฟัง
หากฉันไม่ได้กลับ อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว

เราเกิดมาแล้วเราเคยที่จะเสียสละเพื่อใครบ้างไหม

Offline k9

• Administrator
  • Rock and Roll Can never Die

จอดที่บายพาส เป็น 3.0 ครับ น้า Nak แถมข้างหน้ายกสูงกว่า standard ด้วยครับ

ช่างบอกว่า มันคงเข้าที่หม้อพักด้านล่าง(ใต้บังโคลน ใต้ท่อดูดไอดีเหนือล้อ)

ซึ่งจากที่ดูรอยน้ำในห้องเครื่องแล้วน้ำน่าจะสูงกว่าครึ่งล้อ ผมว่าน้ำไม่ใช่แค่ครึ่งล้อครับ
น่าจะสูงระดับไฟหน้าเป็นอย่างต่ำ

ซึ่งผมคาดว่า น่าจะเป็นคลื่นน้ำที่สวนเข้ามา และรถอาจจะจอดแช่น้ำ
ไม่ได้เคลื่อนที่ ท่อไอดีซึ่งอยู่หลังกันชนหน้าใต้ไฟหน้าด้านคนนั่ง จึงดูดน้ำเข้ามา

ผู้กองเดช กองปราบศัตรูพืช ช่วยไปสืบสวน ร่วมกับ จ่า tour ด้วยว่าเป็นฝีมือ เสือเหน่ หรือป่าว

:D :D :D
----> Rock and Roll can never die <-----

Offline เสือเดี่ยวบ้านดอน

• **

จอดที่บายพาส เป็น 3.0 ครับ น้า Nak แถมข้างหน้ายกสูงกว่า standard ด้วยครับ

ช่างบอกว่า มันคงเข้าที่หม้อพักด้านล่าง(ใต้บังโคลน ใต้ท่อดูดไอดีเหนือล้อ)

ซึ่งจากที่ดูรอยน้ำในห้องเครื่องแล้วน้ำน่าจะสูงกว่าครึ่งล้อ ผมว่าน้ำไม่ใช่แค่ครึ่งล้อครับ
น่าจะสูงระดับไฟหน้าเป็นอย่างต่ำ

ซึ่งผมคาดว่า น่าจะเป็นคลื่นน้ำที่สวนเข้ามา และรถอาจจะจอดแช่น้ำ
ไม่ได้เคลื่อนที่ ท่อไอดีซึ่งอยู่หลังกันชนหน้าใต้ไฟหน้าด้านคนนั่ง จึงดูดน้ำเข้ามา

ผู้กองเดช กองปราบศัตรูพืช ช่วยไปสืบสวน ร่วมกับ จ่า tour ด้วยว่าเป็นฝีมือ เสือเหน่ หรือป่าว

:D :D :D

ผู้การมาสั่งแล้ว ผู้กองเดชรีบดำเนินการด่วน ....  >:(

Offline The Tourist

• **
  • ผีแดงเข้าสิง
ผมไม่ได้เป็นจ่า ผมเป็น สายลับ :D :D :D

ปล. น้ำครึ่งล้อจริงๆ ครับ แต่ขับลงจากเนิน หัวทิ่มลงไปในน้ำครับ จะลงน้ำ ต้องเลื้อยลงครับ อยากทราบ วิธีการเลื้อย....ถามผู้กองได้เลยครับ :D :D :D

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”

Offline เดช@สำโรง

• โคตรบ้า
  • ผมเป็นคนเดินช้า แต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
ผมไม่ได้เป็นจ่า ผมเป็น สายลับ :D :D :D

ปล. น้ำครึ่งล้อจริงๆ ครับ แต่ขับลงจากเนิน หัวทิ่มลงไปในน้ำครับ จะลงน้ำ ต้องเลื้อยลงครับ อยากทราบ วิธีการเลื้อย....ถามผู้กองได้เลยครับ :D :D :D

เรียนดาบทัวร์ ผมไม่ชอบเลื้อยลงเนิน ผมชอบเลื้อยขึ้นครับ :( :D :D
ข้าพเจ้ามิเคยชมชอบในการดื่มสุรา.....หากแต่ข้าพเจ้าชมชอบ...บรรยากาศในการร่ำสุรา...

Offline BeeR

• **
    • BeeR - Photo Gallery
ตกลงที่ดูดอากาศมันอยู่ตรงไหนอ่ะ 

ฟังงี้แล้วกลัวแฮะ 

Offline pong_cup

• ติดเชื้อ..บ้า เข้าแล้ว
  • *
น้า ๆ ครับ

ผมเคยขึ้นไป 3 ปีที่แล้ว แต่ยืมน้องจูน ของคุณน้าขึ้นไป รู้สึกว่าเจ้าถิ่นเค้าชอบพูดว่า ESC นี่ลงน้ำแล้วลากกลับไปหลายคันแล้ว (รู้สึกเคืองนิดหน่อย)

ตอนนี้ได้ ESC แล้วว่าจะขึ้นไปอีกซักครั้ง อยากยืนยันกับน้า ๆ ว่าน้ำสูงสุดได้แค่ไหน แล้ว กล่อง ECU กับกรองอากาศ เราสูงแค่ไหนครับ

Offline NooKapi

• Global Moderator
  • โคตรบ้า
 :P หนนี้ไม่ค่อยลึกเท่าไหร่ฮะ สบายๆ
ฉันไม่เคยเจอใคร ไม่ขวา ไม่ซ้าย ไม่สมบูรณ์ไป ไม่มองแง่ร้าย หรือเอาแต่ใจ แต่มีอะไรไม่ธรรมดา - SCRUB

Offline sudkhum

• *
  • ชีวิต คือ การเดินทาง
ไม่กล้าเอาไปครับ กลัวน้ำ ซ่อมแพง ::)

kmadom0

• Guest
น่าสนุกนะ

numnem

• Guest
น่าสนุกนะ

Offline O_ESC2.3

• *
 :)อยากลองพาเจ้าน้ำตาล esc2.3 ไปลองเล่นน้ำ ขึ้นเขากระโจมมั่ง ... อีกที่ก็เขาพะเนินทุ่ง..   แต่ว่า น้า ๆ ป้า ๆ ผุ้มีประสบการณ์ช่วยให้ความมั่นใจทีว่ามันไปได้ป่าววววว
รักประเทศไทย ไปเที่ยวเมืองไทยกันเถอะ

ิิbbking

• Guest
อยากลุยน้ำบ้างจัง  ::) :D ;)