- +

Author Topic: นัดมิ๊ตติ้งครั้งแรก 12-13 มี.ค.  (Read 29107 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Chuen

• Administrator
  • บ้า..500
ครับน้าเป็ด ก็เห็นน้าเป็ดไปเที่ยวนอนเล่นริมอ่าง (เก็บน้ำดอกกราย) ก็เลยอยากจะเริ่มต้นการพบปะสังสรรค์
ชาวรุ่นใหญ่ในบ้านเล็ก เผื่อจะได้พบกันแบบตัวเป็น ๆ มาคุยกันหรือจะ D.I.Y. กันเล็ก ๆ น้อย
ใครมีอะไรเสนอก็ว่ามา ก็ขอเป็นวันเสาร์ รบกวนน้าเป็ดเจ้าของพื้นที่ด้วยครับ
« Last Edit: 01/03/2011 , 10:12:24 AM by Chuen »

Offline Nak

• โคตรบ้า
Re: นัดมิ๊ตติ้งครั้งแรก
« Reply #1 on: 09/02/2011 , 10:11:00 AM »
คาดว่ารุ่นเล็กในบ้านจะสบทบกันมากมายนะน้าชื่นครับ ;D

http://www.fordheartmania.net/webboard/index.php?topic=5661.0

คิดดี พูดดี ทำดี  มิตรภาพ มีให้เสมอ

Offline เทพกระบี่

• โคตรบ้า
  • รูป เวทนา สัญญา สังขาร วิญญาณ
    • http://www.laemsakseafood.com
« Reply #2 on: 09/02/2011 , 10:11:18 AM »
จัดเลยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ คิดถึงน้าชื่นอยู่เหมือนกันครับ ;) ;) ;)
ขันติ เป็นประธาน

Offline jew

• บ้า..เกินพิกัด
  • **
« Reply #3 on: 09/02/2011 , 10:12:01 AM »
มาแอบมอง รุ่นใหญ่เค้านัดหนีเที่ยวกัน ;D

Offline sakul

• ติดเชื้อ..บ้า เข้าแล้ว
  • *
« Reply #4 on: 09/02/2011 , 16:59:15 PM »
ไปด้วยเด้อฝากบอกผมด้วย

Offline jew

• **
« Reply #5 on: 09/02/2011 , 20:19:07 PM »
นัดกันไป ::) ::)

Offline mmxzz

• *
« Reply #6 on: 10/02/2011 , 12:10:04 PM »
ที่ไหน วันไหนครับน้า ถ้าไกลๆขอขับคันอื่นไปแทนน้อง Ex นะครับเพราะน้องเค้ายังไม่ได้แกส อิอิ

Offline sive

• **
« Reply #7 on: 10/02/2011 , 14:27:37 PM »
 :-*นัดเลยครับ ผมรออยู่ ::)

Offline ped

• **
« Reply #8 on: 10/02/2011 , 23:51:46 PM »
ครับ..ขอบพระคุณน้าชื่นด้วยครับ..ที่ให้เกียรติผมในฐานะเจ้าของพื้นที่...ด้วยความยีนดีเป็นอย่างยิ่งครับ
ส่วนจะให้ผมรับเกียรตินี้..เพียงคนเดียว ก็คงไม่ได้ ต้องเรียนเชิญน้าแน็คอีกท่านนึงคัฟ.. เป็นตัวแทนน้า ๆ
เรียนเชิญน้า ๆ ที่ใช้เอสเคป หรือฟอร์ดรุ่นอื่นอยู่เข้ามาร่วมมิตติ้งกันด้วยอ่ะคัฟ.. 8)

อยู่บ้านนี้มาเกือบสองปี..ได้คุยกันแต่ในเน็ท..แล้วก็ โทรศัพท์..เท่านั้น..สองปีแล้วคัฟ..พบเจอกันแต่มโนภาพ
จะเจอบ่อย ๆ ก็เพียงแค่น้าแน็คเท่านั้น..5 55 5  น้าชื่น..พี่ใหญ่ในบ้าน..ก็ได้แต่เพียงคุยกัน ขอคำแนะนำต่าง ๆ
คือ..ถ้ารถไม่มีปัญหา เป็นไม่โทรฯ..555 :D  โทรฯ ทุกครั้ง..ก็มีแต่ปัญหาไปให้น้าชื่นทุกครั้ง อิอิ...ก็ไม่ผิดหวังครับ
น้าชื่น..พี่ใหญ่ก็ได้ให้การช่วยเหลืออย่างดี..อย่างประทับใจ..จนผมติดกาแฟกระป๋องน้าชื่น..เป็นตะกร้าแล้วม๊าง..55

ในโอกาสนี้..น้า ๆ ที่ได้คุยกันแต่ในจิตนาการ..จะได้มีโอกาสได้พบปะพูดคุย สนุกสนาน สรวนเสเฮฮา..ในบรรยากาศ
อันเป็นธรรมชาติ..โล่ง ๆ โปร่ง ๆ เบา สบาย..ได้ดูรถคันโปรด..แลกเปลี่ยนความรู้และประสพกาม..เพื่อนำไปปรับปรุง
ยานพาหนะ อันเป็นที่รัก ให้สามารถดึงสมรรถนะของมันออกมาใช้อย่างเต็มประสิทธิภาพ...

Offline ped

• **
« Reply #9 on: 11/02/2011 , 0:02:31 AM »
ในการนัดหมายที่จะให้ประสบความสำเร็จนั้น..ก็ต้องกำหนดเวลานัดหมายให้น้า ๆ ทุกท่าน
ได้มีโอกาสวางโปรแกรม..วางแผนที่จะ.."หนีเมีย"...เอ๊ยยยย..ม่ายช่าย...พูพผิด..อิอิ..
ได้มีโอกาสที่จะเคลียร์การเคลียร์งาน..ให้เรียบร้อย.. บางทีหากเรานัดหมายกันกระชั้นชิดจนเกินไป
ไม่เผื่อระยะเวลาให้ทุกท่านได้วางแผนล่วงหน้าไว้ก่อน..ก็อาจจะมีอุปสรรคอื่น..มาขวางกั้น..

กระผม...ก็เลยเอาเป็นวันเสาร์ (หรือ) อาทิตย์ ที่ 26 (หรือ) 27 กุมภาฯ หรือจะเอาบ่าย ๆ เสาร์
นอนเต็นท์ ร้องคาราโอเกะ...ล่วงเข้าวันอาทิตย์เลย...เผื่อว่า..ให้มีหลายทางเลือก..คือ..น้า ๆ ท่านใด
ไม่ติดการติดงาน..ก็มาวันเสาร์ก็ได้..จะนอนเต็นท์..ก็ได้ หรือ น้า ๆ ท่านใด..ว่างมาวันอาทิตย์..
ก็จะมีโอกาสได้ร่วมวงสนทนากันได้ถ้วนหน้า..

น้า ๆ ท่านใด..มีไอเดีย ข้อเสนอแนะยังไง...ก็สามารถแจ้งมาได้ครับ..วันเวลา สถานที่..น่าจะเหมาะสมที่สุดแล้ว

มาร่วมกันนะครับ..ทุกท่าน..มาได้ก็อยากจะให้มากับเยอะครับ..ไม่จำกัดแต่ผู้ใช้ฟอร์ดเท่านั้น..เรียนเชิญท่านที่
กำลังจะใช้ฟอร์ด..กำลังจะเป็นครอบครัวของฟอร์ดด้วยครับ..รับประกันว่า..หากท่านได้มาร่วม..จะได้ทราบถึงข้อมูล
ยานพาหนะคันต่อไปได้ละเอียด หลากหลายมุมมองที่สุด.. 8)

• บ้า..500
« Reply #10 on: 11/02/2011 , 9:39:47 AM »
งั้นเป็นเสาร์ที่ 26 กุมภานี้ เป็นมิ้ตติ้งเล็ก ๆ ที่ริมอ่างเก็บน้ำดอกกราย ระยอง แต่มีที่พักหรือเปล่า หรือจะนอนเต๊นท์
อากาศอำนวยให้นอนเต๊นท์หรือเปล่า ถ้าเอาแบบสบายๆ ก็หาที่นอนกันเองนะ อาหารไปสั่งเอาข้างหน้า

Offline sakul

• *
« Reply #11 on: 11/02/2011 , 18:26:59 PM »
ไปด้วยคนครับconfirm

Offline ped

• **
« Reply #12 on: 12/02/2011 , 3:41:08 AM »
ยีนดีครับ..น้าสกุล ยีนดีมาก ๆ ครับ..คราวนี้ ได้คุยกันตัวเป็น ๆ แน่ ๆ 55 :D

ครับ..น้าชื่น..ตามนั้นครับ..ที่พักไม่มี มีแต่ที่กางเต้นท์ อ่ะคัฟ..ถ้าจะให้เข้ากับบรรยากาศ ต้องเต้นท์ครับผม..
อาหารเพียบ...เมนูสด ๆ อร่อยครับ.. โดยเฉพาะ  "กุ้งเต้น"...แหล่มเรยค๊าบบบ...อาหารป่าก็มีฮะ

สำหรับห้องน้ำห้องท่า..สำหรับสุภาพบุรุษ..สุขามีเป็นร้อย ๆ ไร่ครับ..อยู่รอบ ๆ แล้วแต่สะดวก..
แต่ระวัง...หนามสัปรดแทงตรูดละกันนะค๊าบบบ...5 5 5 :D

ห้องน้ำมี 3 ห้องครับ มีห้องอาบน้ำ 1 ห้อง...ก็สะดวกพอสมควรครับผม..
 8)

Offline ped

• **
« Reply #13 on: 12/02/2011 , 3:51:26 AM »
น้า MMXZZ ครับ..ไม่ต้องติดแก็สแล้วครับ..เด๋วรัฐบาลจะประกาศลดราคาน้ำมันแล้วฮะ...
เบนซิน 91 ธรรมดา จะเหลือลิดตละ 10 บาทแล้วครับ..อิอิ ???

• บ้า..500
« Reply #14 on: 13/02/2011 , 23:12:47 PM »
ก็เอาเป็นว่า 26-27 กุมภานี้
มาลงชื่อกันนะครับ ไม่จำกัดแต่คนใช้ Explorer รถรุ่นไหนรุ่นอะไรก็ได้
1.น้า Ped เจ้าถิ่น
2.น้าชื่น เจ้าเก่า
3.น้าSakul มาจากขอนแก่น
4.น้าแดง จะชวนเพื่อนที่ยกสูงมาด้วยอีกคัน
5.น้าSive เจ้ามือก็แล้วกัน
6....