- +

Author Topic: มุมหา-แลกเปลี่ยนอะไหล่มือสอง  (Read 55848 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline smile

• บ้า..500
วันนี้ไปเตร็ดเตร่เชียงกงบางพลีมา ร้านที่เคยมีเครื่อง explorer ก็ไม่มีขายสะแล้ว แถมทำท่าทางเหมือนจะไม่รู้จักอีกตะหาก ... แต่เห็น explorer ปี 98 สีเขียวคันนึง ไม่รู้น้าๆในคลับหรือเปล่า นั่งกันมาเต็มรถ วิ่งวนอยู่ในนั้น ...

Offline ท่านรอง (055)

• โคตรบ้า
  • "ปัญหาทำให้เกิดปัญญา"
จ๊ะเอ๋.. ;) มาแล้วๆๆ งั้นขอถามด้วยคนค่ะ ออสตินมักเห็น explorer สีน้ำเงิน น่าจะรุ่นๆๆคล้ายของออสติน
แอบเห็นบ่อย บ้างก็เจอที่ร้าน แซลมอน คลูซีน เรียบด่วนอะค่ะ กะที่ CDC น้าท่านใดใครเอ่ยยยย...  :-*

ม่ายช่ายรถผมรอดตัวไป   ;) ;)
แม้ว่า  ลมหนาวจะทำให้เราหนาวเย็นสักเท่าไร  ขอเพียงใจเราอบอุ่น  จะใส่ใจไปทำไมกับลมหนาว

Offline sive

• บ้า..เกินพิกัด
  • **
 :-*ถูกต้องแล้วคร๊าบ.....น้าอุ๊ด :-* :-* :-* :-* :-*

• โคตรบ้า
เอ๊ะ ท่า่นรองขา รอดตัวไปหมายถึงอาไรค่ะ  :( ออสตินไม่ได้จะไปขูดสีรถท่านรองซะหน่อยน๊าาา  :-\ :-\ :-\

วันหลังน้องออสตินเจอรถใคร จะไปปล่อยยางให้หมดเลย ;D น้าๆจะได้มีเวลาเวิ่นเว้ออยู่ที่รถนานๆๆแล้วออสตินจะได้ไปสวัสดี ดีไหม๊ค่ะ :D :D :D

:o  ขาโหดมาแว๊วววว  ถอยดีกว่า   :-\
แม้ว่า  ลมหนาวจะทำให้เราหนาวเย็นสักเท่าไร  ขอเพียงใจเราอบอุ่น  จะใส่ใจไปทำไมกับลมหนาว

Offline smile

• บ้า..500
;) น้าๆ ป้าๆ เป็นเหมือนผมใหมครับ  เวลาเจอExplorer  ;)

มันชุ่มชื่นหัวใจ พิกล  แม้จะไม่ใช่รถในคลับ ก็ตาม(หรืออาจจะใช่ก็ม่ายรุ) :-*

;)อาจจะเพราะExplorer โดดเด่น  ไม่ใช่ ดาษเดื่อน มั้งครับ :-*

ปัจจุบันโดดเด่นมาก  ??? จอดซ่อมนานกว่าใครๆ ตะก่อนเข้าศูนย์ซ่อมจนยืมตังค์ช่างจ่ายให้ศูนย์ได้เลยนะนั่น

เอ๊ะ ท่า่นรองขา รอดตัวไปหมายถึงอาไรค่ะ  :( ออสตินไม่ได้จะไปขูดสีรถท่านรองซะหน่อยน๊าาา  :-\ :-\ :-\

วันหลังน้องออสตินเจอรถใคร จะไปปล่อยยางให้หมดเลย ;D น้าๆจะได้มีเวลาเวิ่นเว้ออยู่ที่รถนานๆๆแล้วออสตินจะได้ไปสวัสดี ดีไหม๊ค่ะ :D :D :D

:o  ขาโหดมาแว๊วววว  ถอยดีกว่า   :-\

:(ฮ่วย..!!  ท่านรอง  ตัดช่องน้อยแต่พอตัว ซะแล้วหรือเนี่ย :(

อย่ามาปล่อยรถเราเด้อ .. ไม่ได้พกแม่แรงด้วย  :) ของเดิมมันยกยางไม่พ้นพื้น

• **
 ;Dอย่าปล่อยลมยางเพลินจนเผลอไปปล่อยลมยางรถตัวเองละกัน หรือปล่อยลมในรถดีละครับ เผื่อไล่หนูในรถได้นะครับ น้องติลย์ ;) :D :D

• **
 ;Dอ้อ แม่หมูผมเขาทำบ่อย เหมือนมีถังลมตั้งอยู่ข้างๆเลย ถ้าหลับก็ออกปาก ถ้าตื่นก็ออก...(เซ็นเซอร์)...ออกอากาศไม่ได้ :-\  :oทำให้นึกว่ารถเราเป็นอะไรอีกแล้วทุกทีที่ได้ยินเลย ??? เฮ่ย...ไว้นินทาต่อในกระทู้นินทาละกันครับ ;D ;D

• โคตรบ้า

:o  ขาโหดมาแว๊วววว  ถอยดีกว่า   :-\

:(ฮ่วย..!!  ท่านรอง  ตัดช่องน้อยแต่พอตัว ซะแล้วหรือเนี่ย :(

:-\  ถอยไปตั้งหลักก่อนครับ  เล่นมาแบบไม่ทันตั้งตัว  อ้อ...แนะนำว่าให้ติดปั้มลมไว้กับรถด้วยครับ  เวลาป้าติลย์ปล่อยลมยางเสร็จแล้วเราก็เติมลมยางกลับเข้าไปใหม่ด้วยปั้มลมแค่นี้ก็หมดปัญหา   :D :D 

• **
 :(เห็นด้วยกับท่านรองเลยครับ หรือเราเจอรถน้องติลย์ก็ต้องไปปล่อยลมเขาก่อน ใส่ก่อนได้เปรียบครับท่ารองครับ :D :D

• โคตรบ้า
:(เห็นด้วยกับท่านรองเลยครับ หรือเราเจอรถน้องติลย์ก็ต้องไปปล่อยลมเขาก่อน ใส่ก่อนได้เปรียบครับท่ารองครับ :D :D

โบราณว่าหากการรบเกิดขึ้น  ฝ่ายที่ลงมือก่อนย่อมได้เปรียบครับ  ฉะนั้น  ป้าติลย์ระวังไว้ให้ดี   :D :D :D

• **
 :(ผมมาไม่ให้เจอหรอก มีแต่ยางแบนอย่างเดียว :D :D :D555... เรามีทั้งรูปและลักษณะรถแล้ว รอชี้เป้าอย่างเดียว เดี๊ยวส่งน้าอุ๊ดไปก่อน :D :D555...รู้สึกทะเบียนน่าจะ 1171 นะ ล้อโครเมียมเนี่ยะแหละ :-* :-*
« Last Edit: 13/07/2011 , 16:05:02 PM by sive »

• **
 :-\อ้อ ก็ ผมชี้เป้าให้ไงครับน้าอุ๊ด555.... :D ford explorer สีขาว(สงสัยไม่ค่อยได้ล้าง มีหนูเยอะ) ทะเบียบ 1171 ล้อโครเมียม 555... ;D ;D ;D

• โคตรบ้า
:-\อ้อ ก็ ผมชี้เป้าให้ไงครับน้าอุ๊ด555.... :D ford explorer สีขาว(สงสัยไม่ค่อยได้ล้าง มีหนูเยอะ) ทะเบียบ 1171 ล้อโครเมียม 555... ;D ;D ;D

:-\ เออ...ว่าแต่รถเป้าหมายเนี่ย...อยู่แถวทางเลียบด่วนรามอินทราใช่หรือเปล่าน้า???   :-X

• **
 :-*ใช่แล้วครับ ท่านรอง ได้ข่าวว่าวิ่งแถวรามอินทรา ลาดพร้าว เลียบทางด่วนประมาณนั้น   :-*เมื่อวานไปฟอร์จูนเจอ explorer คันนึง ทะเบียนสวยมากเลยครับ ฌม5432 สีทอง ครับ ไม่รู้เป็นรถสมาชิกเราหรือป่าวครับ

• โคตรบ้า
:-*ใช่แล้วครับ ท่านรอง ได้ข่าวว่าวิ่งแถวรามอินทรา ลาดพร้าว เลียบทางด่วนประมาณนั้น    

:-\  แบบว่าจะได้ระมัดระวังตัวเวลาผ่านไปแถวนั้นครับ   :-\