- +

Author Topic: ศราวุธทัวร์เเอนด์ทราเวิล ทริปไปหลีเป๊ะ 8-14 เมษา 2555  (Read 6486 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline tomfoolery

• บ้า..ชัวร์
สืบเนื่องจากคราวปี 2553 ที่ไปหมู่เกาะสุรินทร์เเละสนุกสนานมากมาย ;)  ปี 2554 น้ำท่วมตัดทางที่สุราษฏร์เลยทำให้อดล่องใต้ :'(   มาปีนี้ได้ปรึกษากับทางศราวุธทัวร์จึงลงเอยกันว่าเราจะไปเกาะหลีเป๊ะกัน ดังนั้นจึงมาดูว่าเกาะหลีเป๊ะมันถึงจังหวัดสตูล ( ไกลไปไหมหว่า คิดในใจ )  ไหนๆก็ไหนๆเเล้ว รวบรวมสมาชิกกันได้ 3 คัน คันที่หนึ่งเจ้าของศราวุธทัวร์เเอนด์ทราเวิลเเละฝ่ายการเงิน  คันที่สอง พี่เจทเเละลูกพี่ Oops  คันที่สาม ผมเเละครอบครัว เสียดายที่พี่เด็จติดงานสำคัญมาด้วยไม่ได้ ( ไม่งั๊นผมจะสบายกว่านี้เพราะเเกจะอิ่มเเล้วก็นอนตลอดทาง ;D ) เอกลักษณ์เฉพาะตัวของศราวุธทัวร์จะไม่มีการจองโรงเเรมล่วงหน้า  อันนี้ชอบเพราะชอบลุ้นเเต่ก็ไม่มีผิดหวังเเน่นอน  เอกลักษณ์อีกอันคือไม่มีการมัดจำล่วงหน้าสำหรับผู้ร่วมเดินทาง  รายละเอียดเรื่องเส้นทางผมไม่ได้เก็บข้อมูลเลยครับ  รู้อยู่อย่างเดียวคือสนุกสนานมากมาย เสียงหัวเราะบนค่ายทหารเรือระหว่างหนีขึ้นเขาเพราะคำเตือนสึนามิ เดี๋ยวเรามาดูรูปกันครับ สุดท้ายผมต้องขอบคุณศราวุธทัวร์เเอนด์ทราเวิลเเละฝ่ายการเงิน พี่เจทเเละลูกพี่ Oops สำหรับเมนูหอยรสเด็จบนค่ายทหารเรือเเละมุขคนขยันของลูกพี่ Oops  นึกเเล้วยังขำ  :D :D

เพิ่มรูปไม่ได้อ่ะ พี่น้อง :(

ยังโพสรูปไม่ได้ สรุปว่าเจอหน้าเเล้วจะเล่าให้ฟังเเล้วกัน :D :D

Offline jew

• บ้า..เกินพิกัด
  • **
ยังโพสรูปไม่ได้ สรุปว่าเจอหน้าเเล้วจะเล่าให้ฟังเเล้วกัน :D :D
เอาอย่างนั้นเลยรึ..ครับพี่โต ;D ;D 8) 8)

มาต่อด้วยรูป โรงเเรมโกเต็งในจังหวัดตรัง

บรรยากาศสุดคลาสสิก อาหารก็อร่อยโดยเฉพาะบะหมี่ฮกเกี้ยน

ดูฝ่ายการเงินของศราวุธทัวร์สิครับ เด็กนั่งรออาหาร ไม่สนใจเลยครับ จ้วงเอาจ้วงเอา

ระหว่างนั้นก็สนทนาธรรมกันตามระเบียบ

โพสรูปต้องเขียนข้อความนิดหนึ่งเเต่นึกไม่ออกว่าจะอธิบาย 2 รูปนี้ยังไง เราไม่ได้นอนที่โรงเเรมโกเต็งนะครับ เเค่เเวะมากินข้าว

ต่อได้สวนพฤกษาศาสตร์ ( ใช่ไหมครับพี่ศราวุธทัวร์ ) จังหวัดตรัง เค้ามีหอคอย สะพานเดินไต่ยอดต้นไม้พอให้เสียววูบวาบๆ

มาดูมาดเจ้าของศราวุธท้วร์เเอนด์ทราเวิลเเละพี่เจท ( พ่อครัวหอยทะเล )

รูปเเรกลูกพี่ Oops ลังเลอยู่ว่าจะทนเสียวได้ไหม

รูปสองสองผู้เฒ่าขูดต้นไม้หาหวย นิสัยนี้ติดมาจากพี่กร ระยอง

สอนเด็กๆวิธีตกปลาที่เเหลมหยงสตาร์ ปะเหลียน

มุ่งหน้าสู่หลีเป๊ะ จากฝั่งประมาณชั่งโมงเศษ Speedboat 3 เครื่อง ความเร็วประมาณ 45-54 ไมล์ เเล้วเเต่อารมณ์คนขับเรือ ผ่านเกาะตะรุเตาไปอีก

เผลอเเป๊ปเดียว ลูกพี่ Oops ก็เข้าญาณ