- +

Author Topic: กองทุนของพวกเรารุ่นใหญ่ในบ้านเล็ก  (Read 6464 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Janwut

• บ้า..500
เริ่มจากที่พวกเรานัดรับประทานอาหารร่วมกันที่ร้านอาหารชื่อ "หนึ่งคลองสองทะเล"  จ.สมุทรสาคร หลังจากที่กลับมาจากทริปห้วยแม่ขมิ้น  จ.กาญจนบุรี แล้วมีเงินเหลือจากวันนั้น จำนวน 1000 บาท  พอทริปที่จ.ชัยภูมิ กำนันชื่นก็มีความคิดจะจัดตั้งกองทุนเพื่อไว้ทำการกุศลต่างๆของกลุ่มเราขึ้นมา  โดยกำนันชื่นได้ลงทุนซื้อพวงกุญแจกับผ้าเช็ดรถเพื่อนำมาให้สมาชิกได้ช่วยกันร่วมสนับสนุนเงินเข้ากองทุนในครั้งนี้โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น
      ที่ชัยภูมิ  สมาชิกรวบรวมทุนกันได้ทั้งสิ้นจำนวน 6200 บาท 
      มีผ้าเช็ดรถเหลือจากชัยภูมิ  ป้าปุ้มได้นำไปจำหน่ายจ่ายแจกที่ทำงานของป้าคือ ศูนย์บริการสาธารณสุข 22 วัดปากบ่อ ได้ตังค์มาอีก 635 บาท
      รวมของเดิม 1000+6200+635=7835 บาท
      ป้าปุ้มชอบเห็นตัวเลขเต็มๆจึงเติมให้เป็นเลขที่จำง่ายๆนะคะ คือ 8000 บาทนะคะ...
      สรุปว่าเงินกองทุนของพวกเรารุ่นใหญ่ในบ้านเล็กมีจำนวน 8000 บาทนะจ๊ะ

Offline spysoodza

• บ้า..เกินพิกัด
  • **
  • ในกระเป๋ามีแต่เศษตังค์

Offline Chuen

• Administrator
  • บ้า..500
น้ำใจไมตรีมีให้แก่กันเสมอ ชาวรุ่นใหญ่

:-* :-*  ;) ;)

Offline decha

• โคตรบ้า
  น้าเจนครับ สติ๊กเกอร์ ถ้าเสร็จแล้ว ก้เก็บเข้ากองทุนใด้อีกครับ :) :) :)

• บ้า..500
น้าเดผมทำแจกครับ ให้มวลหมู่สมาชิกไปเรียบร้อยแล้วครับ ของน้าเดกับน้ายิ้มผมเก็บไว้ให้แล้วนะครับ

Offline ท่านรอง (055)

• โคตรบ้า
  • "ปัญหาทำให้เกิดปัญญา"
 :)   :)   :)   :)     เยี่ยมครับ      :)    :)   :)   :)
แม้ว่า  ลมหนาวจะทำให้เราหนาวเย็นสักเท่าไร  ขอเพียงใจเราอบอุ่น  จะใส่ใจไปทำไมกับลมหนาว

• โคตรบ้า
ขอบคุณครับ :-* :-*

Offline sive

• **
 ;)ดีจังเลยครับ  :-* :-* :-*

Offline อุ๊ด

• **
  • ทื่อได่เป็นฃัวฃ่วมสะพานทองเทียวท่อง
 :) :) :)
คันเจ้าได่ขี่ซ้างกั้งฮ่มเป็นพระยา อย่าได้ลืมคนทุกข์ผู้ขี่ควายคอนกล้า
คันเจ้าได่ขี่ซ้างกั้งฮมสัปทน อย่าได้ลืมคนจนผู้แห่นำตีนซ้าง

Offline ped

• **
มาหาทุนเข้ากองทุนกันดีกว่า..สำหรับกิจกรรมปีนี้ครับ..
เสื้อ...ผ้าเช็ดตัว..ของแต่งเจ้ายักษ์ พวงกุญแจ..นาฬิกา
หมวก..ร่ม...ช่วยกันทำ..ช่วยกันซื้อ และช่วยกันขาย..

• โคตรบ้า
    ต้องน้าสิ่วแล้วครับ  บวกค่าหัวฉีดเข้ากองทุนคงดี

• บ้า..500
อัฟเดตนิดหนึ่ง มีเพื่อนๆของป้าปุ้มบริจาคช่วยมาอีก1800 ป้าปุ้มเลยเพิ่มไปอีก200รวมเป็น2000 บวกกับของเก่า8000
ทำให้ตอนนี้กองทุนของเรามี10000พอดิบพอดีครับ

Offline sive

• **
 :-* :-*ว้าว.......งี้เดี๊ยวขายหัวฉีดน้าped แล้วเอาเข้ากองทุนไปอีกนะครับน้าครับ :-* :-* :-*

Offline ped

• **
ครับ..น้าสิ่ว..จัดไป..เท่าไหร่ครับ..ตอนนี้..ต้องการอย่างด่วน..ก่อนสงกรานต์ กลับเชียงใหม่ครับ..

• โคตรบ้า
   เตรียมหนีอีกแล้ว